Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số ảnh không blend, mong mọi người nhận xét !

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nguyễn Nhật Anh, 24/11/12.

Lượt xem: 6,201

1. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Ảnh đẹp lắm bạn, cố gắng share stock để AE luyện nhé ;)
    Nguyễn Nhật Anh thích bài viết này
  2. Nguyễn Nhật Anh

Nguyễn Nhật Anh Thành viên cấp 2

bạn thích ảnh nào nhất bảo mình để mình share stock nhé....chứ 20mb 1 ảnh up vất lắm ý bạn :D
    Đoàn_Whinny thích bài viết này
  3. kaio641

kaio641 Thành viên cấp 1

Ảnh đẹp lắm bạn :D Chụp ở đâu vậy bạn? :D
  4. Đoàn_Whinny

Mình và mọi người chắc có lẽ là thích tất bạn ah, nên cho dù vất cũng vẫn phải cố để không phụ lòng ACE 4rum :D
    Thân chào và chúc may mắn :*
  5. Nguyễn Nhật Anh

Mình chụp trên đê bạn ạ...chỗ gần bến xe 08 ở Đông Mỹ ý :)
    hehe.....tham lam quá....bạn thích thì mình sẽ cố gắng up hết....nhưng chắc phải tôi mai mới up được lên hết được ko bạn....:D
    kaio641Đoàn_Whinny thích bài viết này.
  6. Đoàn_Whinny

Tối ngày kia cũng được bạn ah, đợi chờ là hạnh phúc, ảnh chất lượng cao mà :">
  7. zakubindau

zakubindau Thành viên cấp 1

t thật tuyệt :)
  8. Đàm Dương Tùng

Đàm Dương Tùng Thành viên cấp 1

9. valadilene2

valadilene2 Thành viên cấp 1

Ảnh bạn chụp rất trong, ánh sáng, cảnh và mẫu cũng rất đẹp. Tuy nhiên bố cục ảnh chưa thật tốt.
    - Tấm 1 khoảng không phía trước khuôn mặt quá lớn so với khoảng không phía sau mẫu nên tạo cảm giác ảnh bị thiếu góc.
    - Tấm 2 không theo quy tắc 1/3 nhưng rất đẹp vì đây thuộc diện bố cục cân, bên trái và bên phải mẫu như phản chiếu của nhau. Mình nghĩ bạn không chủ động để chụp bố cục này mà là do ngẫu nhiên.
    - Tấm 3 bố cục cơ bản không tốt, nên để ý quy tắc 1/3 hơn, cố gắng để khoảng không theo hướng mắt nhìn gấp đôi khoảng không phía sau mẫu, ảnh sẽ chất hơn rất nhiều.
    - Tấm 4 tương tự tấm 3 nhưng do bậc cầu thang tạo thành các đường song song tuy hạn hẹp nhưng vẫn tốt hơn tấm 3 nhiều, tạo cảm giác đỡ nhàm chán.
    - Tấm 5 là đẹp nhất trong album về bố cục. Tuy không tuân theo bố cục kinh điển 1/3 nhưng độ thoải của bãi cỏ đã tạo nên bố cục đường chéo từ góc dưới bên trái đi lên góc trên bên phải của ảnh. Sự độc đáo đó tạo nên hấp dẫn của bức ảnh này.
    - Tấm 6 thì thực sự chưa được ấn tượng.
    Ngoài ra cũng góp ý chút là khi bạn chụp mở khẩu quá lớn (f1.8 chẳng hạn), ống kính của bạn tạo viền tím mờ, cũng là điều đáng lưu ý khi chụp trên ống kính này.
    Hi vọng sẽ giúp ích được cho bạn
  10. Nguyễn Nhật Anh

Cảm ơn lời nhận xét trân thành của bạn nhé....mình sẽ cố gắng học tập thêm về bố cục....à bạn có tài liệu nào về bố cục và có thể chia sẻ cho mình với được không bạn....mình thực sự rất cần học thêm về bố cục...
    Lần nữa cảm ơn bạn về lời nhận xét nhé. :-bd
  11. valadilene2

Mình cũng là người thích chụp ảnh, tài liệu thì mình không có nhưng bạn có thể dễ dàng đọc được những bài viết về bố cục ảnh trên vnphoto hay bất kỳ các trang nào khác. Một trong những bài viết mình thấy hay nhất là "Bố cục là bản năng" của James Duong. Bạn cứ search cụm từ này sẽ thấy ngay. Nếu không tìm được thì reply cho mình, mình sẽ post lên.
  12. hoanggiatho

hoanggiatho Mới đăng kí

Blend đẹp bạn ạ =(([/quote]
    Đẹp quá :D. Bạn có thể viết tut hướng dẫn cách làm thế nào không :D
  13. Hiệp_Khách

Hiệp_Khách Banned

Làm sao để biết không blend nhỉ :-?
  14. Nguyễn Nhật Anh

hehe...thường thì là so sánh với ảnh gốc thôi bạn ạ :))
    Tớ nghĩ bạn cứ post nên để chia sẻ cùng mọi là hay nhất :)
  15. valadilene2

Sorry bạn, do mình chưa đủ 20 bài post nên không thể chèn link. Bạn thêm http vào link dưới này là được

//jamesduong.com/2011/11/12/b%E1%BB%91-c%E1%BB%A5c-la-b%E1%BA%A3n-nang/
  16. nguyen minh thao

nguyen minh thao Mới đăng kí

17. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Lâu lâu mới thấy cái stock đẹp nên nổi hứng :D[​IMG]
  18. nhockutedakto

nhockutedakto Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn