Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số hạng mục thiết kế của thương hiệu GreenHome

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Nguyễn Thái, 16/2/16.

Lượt xem: 3,598

1. Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

Chào mọi người!

Mình mới làm xong bộ này.
    Tính làm một bộ nhận diện luôn mà lười quá :))
    Cái này mình làm chơi thôi, k có mục đích thương mại! :D

Mình post bài này với mục đích giao lưu học hỏi là chính!

fb.com/thaimeo17293
    www.nguyenthai.net

Cám ơn mọi người đã xem!!

...
    monoPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

mình thấy bạn phối màu nó bị yếu quá
    Nguyễn Thái thích bài viết này
  3. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

phankien9x Hehe, cám ơn bạn góp ý, không biết bạn nói rõ ra hơn đc k? để mình sửa lại cho hoàn chỉnh!
  4. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

mình ko biết trên màn hình của bận đã cân màu hay chưa nha, nhưng mình thấy cái logo màu ko đc mạnh hơi yếu
    màu xanh thì mình thấy nó xanh ko xanh hẳn, xám thì tầm 60% mà 1 phần có cảm giác như xám 3 màu, màu xám coi như ok đi nhưng màu xanh nó ko phải xanh ngọc cũng ko xanh lá nó cứ sao sao á. về kinh nghiệm cá nhân của mình logo là phương thức nhận diện, thông thường người ta hay chơi màu mạnh, màu tương phản, hay màu bộ ba. Cứ rõ ràng, mạnh đập thẳng vào mắt, nhận diện tốt thì đến 80% là ăn tiền rồi, nếu bạn có làm chuyên về brand ở 1 cty nào đó chắc sẽ biết người ta kị nhất màu ko rõ ràng
    còn về tổng quan cách trình bày của logo mình chưa thấy nổi bật bạn thử xem lại cách trình bày logo gồm tên và symbol thử

Ủng hộ diễn đàn