Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số logo mình tham gia contest trong thời gian qua

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gia Phú, 27/10/15.

Lượt xem: 4,662

1. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bụi về bố cục thì đúng là có cái mình còn hơi non, nhưng màu sắc thì mình không thể chọn khác được, vì đây là những logo mình thi, mà thi thì họ định màu sẳn, mình không làm khác được bạn nhé :)
  3. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

ý mình là màu đấy, nhưng bn có thể chọn nó ở sắc độ " chín " hơn. Cùng 2 màu đấy nhưng chọn sắc độ khác nhau, đậm nhạt khác nhau thì sẽ cho ra kết quả khác nhau.
    Nguyễn Tất ThắngGia Phú thích bài viết này.
  4. cgly

cgly Thành viên cấp 1

giaphu_design khổ giấy riêng là cở nào v bạn, m thấy chủ yếu là Ấn độ đăng contest bạn ah.
    Mình cũng để ý là nhìu ng tham gia học cũng sd mockup nhìu ấy. mình tham gia bên freelancer, còn bạn.
    oceankingdom thích bài viết này
  5. cgly

cgly Thành viên cấp 1

Bụi bạn có học lớp về màu sắc hay tương tự nào không?
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

cgly khổ giấy 960x960 pixel :)
    cgly thích bài viết này
  7. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

cgly Mình học đồ họa mtcn - đang năm 5, màu sắc thì thầy cô chủ yếu giảng kiểu " mưa dầm thấm lâu" và để sv cảm thụ dần dần. Nên cũng tùy người sử dụng màu sắc ntn. Nhưng theo mình căn bản phải chắc đã, những người có chuyên môn màu màu sắc họ sử dụng nhìn cái sẽ cỏ " chất " ngay.
    Nguyễn Tất Thắng, Gia PhúToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  8. cgly

cgly Thành viên cấp 1

Bụi vậy chắc cũng lớn hơn m r, m đang năm 4 ở BK mà học cơ khí,
    mình tự học đồ họa mà thấy khó khăn trong việc phối màu quá, đúng là phải có căn bản và nền tản thì mới tốt được.
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thấy được đấy chứ.
    Gia Phú thích bài viết này
  10. Cuongvnd

Cuongvnd Mới đăng kí

Gì chứ cái tay kia cá là stock trên mạng :)). Thiết kế chưa có gì đặc biệt nên không trúng giải cũng đúng thôi :P
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cuongvnd thế bác chỉ ra cho mình đâu là đặc biệt để mình xem cái nào? nghe bác nói có mùi tanh rồi đó :))

p/s: có một người anh trên này thắng một năm không biết bao nhiêu giải còn chưa nói như bác nữa đấy bác à :P
  12. Cuongvnd

Cuongvnd Mới đăng kí

giaphu_design Mình chỉ nói theo quan điểm của mình thôi, mình cũng chả học hành gì, cũng là chỉ tự mày mò thôi. Còn đặc biệt thế nào cũng rất khó nói, nó cũng giống như kiểu điểm nhấn đế người ta nhớ tới đó . Về những thiết kế này mình chỉ lướt qua và không để lại ấn tượng mấy thôi :). Mình nói thật lòng chứ ko phải ném đá gì đâu :)

Còn một năm bao nhiêu giải á =)). Nói cũng chả phải khoe khoang gì chứ mình tham gia thiết kế 2 năm nhưng giải tham gia các cuộc thi chắc có lẽ tính theo tuần, tháng.
    Cơ bản giờ có khách đều nên tham gia ít hơn thôi :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/10/15
    Nguyễn Tất Thắng, bui manh thangToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  13. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Bụi Bác giải thích rõ hơn thuật ngữ khê màu được không?
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cuongvnd vậy thì show một số logo mà bác nhận giải đi, để mình có thêm kinh nghiệm, có mất mấy thời gian đâu. Mình có tật xấu là nói chuyện phải thực tế, nên bạn đừng khó chịu :)
    K.Trang thích bài viết này
  15. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Nói có mách sách có chứng. ngay và liền luôn bác Cuongvnd E thì chẳng thích khoe khoang. E thì chỉ làm bên in trục ống đồng. Màu thì gò bó hơn các bác nhiều. Nhưng khi e ra sản phẩm nào thì khách ok sản phẩm đó. Còn về phần logo thì e ko dám bình luận các bác. có lẽ ý tưởng mỗi người mỗi khác. mỗi màu sắc mỗi khác. và ý nghĩa cũng sẽ khác... hợp với ng này ko hợp với ng kia. đem logo lên là cho mọi ng tham khảo và rút ra ý kiến. học mỗi người 1 chút. Thế thôi
    K.Trang thích bài viết này
  16. Lê Thịnh

Lê Thịnh Mới đăng kí

Tự học mà làm đc vậy là đẹp lắm rồi đó bạn. Thiết kế được 1 logo là đã đạt được hơn 80% khối lượng công việc của Bộ nhận diện thương hiệu rồi. Mình cũng từng rất thích thiết kế logo nhưng có lẽ do kĩ năng có hạn nên mình tạm gác 1 bên :). Về màu sắc thì mình chỉ được dạy 1 ít trên lớp là mỗi màu sắc có đặc điểm riêng để tạo nên điểm nhấn và tùy theo yêu cầu khách hàng, thông tin khách hàng, đặc điểm khách hàng mà ta chọn màu cho phù hợp. Mình nghĩ nó cũng không quá khó đến vậy đâu nếu bạn hiểu khách hàng muốn gì. Còn đây là logo hồi trước team mình làm.

17. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Vâng theo e cảm nhận thì mấy logo của bác giaphu_design đã bị khê như cơm rồi :D
    sherilam thích bài viết này
  18. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Đẹp đấy giaphu_design , chắc có lẽ không hợp gu với ng ta thôi mừ.
  19. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

August Lê uhm chịu thôi, đã là contest mà, ai hiểu ý nội dung chủ đầu tư đưa ra thì khả năng có giải là 8/10. Còn không thì loại, qua một thời gian làm cóntest thì kinh nghiệm mình rút ra là nên đọc kỹ đề bài, rồi đến phân tích ngành nghề đấy có hình ảnh gì hiện diện nhiều và tiếp theo là người đó sinh sống ở đâu, thế mới có được sản phẩm hợp gu và thắng. À một vài cái trên được khách hàng đánh giá là 5 sao, 3 sao,...đấy nhé :D, chỉ còn chờ duyệt là lãnh tiền thôi. Mấy cái trên thuộc các cuộc thi 320$ đổ lại, còn khoảng 1k $ mình đấu không lại, bị loại ở vòng gửi xe hoặc một số vào chung kết cũng bị loại sau.

dao duc viet bác có tham gia contest không, nếu có thì sẽ hiểu, m
  20. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Mình khoái cái Boyond Organic và Gurtin ghê, hihi, còn phải học hỏi nhiều ở giaphu_design lắm đây.

Ủng hộ diễn đàn