Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số logo mình từng làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hhowodd, 11/4/14.

Lượt xem: 15,114

1. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

nhatbuihhowodd thích bài viết này.
  2. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

cái này giống ý tương logo Matercard nè bạn
    hhowodd thích bài viết này
  3. Vu Tri

Vu Tri Thành viên cấp 1

Xin nhận của e 1 lạy ... Quá khủng quá đẹp
  4. haiauback

haiauback Thành viên cấp 1

:(( sao coi ko dc vậy huhu
    nãy coi dc tự nhiên photobucket bị lỗi :((
  5. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

link ảnh die hết luôn rồi, chủ thớt gỡ rồi phải ko ạ ?
  6. kinhzeu

kinhzeu Mới đăng kí

sao em không thấy @@!
  7. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Oaoaoaoa. Hình die sạch rồi.
  8. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

Tình hình là mình bị photobucket giới hạn băng thông rồi. phải đóng tiền vao mới hiển thị được !!!! zzzzzzzzz. Mọi người vào trang link này xem luôn http://s1089.photobucket.com/user/kissjum/library/?sort=3&page=1
    chanhunghn : Bạn cứ tính 1 cái 20k thử mình được bao nhiều tiền zz.
    King Khủng Designer : Mình làm chắc cũng hơn 500 cái logo nên cái nào của mình thì mình mới dám up thôi. :3
    Thái Châu : Hình như bên music studio
    vsea : Mình làm trung gian nên cũng không rõ nguồn. Chỉ việc làm và nhận tiền thôi
    thangdgs : hên xui :v
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/4/14
    King Khủng Designer thích bài viết này
  9. HDOads

HDOads Mới đăng kí

Bạn có thể cho mình 1 minh chứng nào đó của khách hàng CM or Reply cho bạn khi nhận design dc ko ??? chứ nếu nhìn trên thực tế thì mình hoàn toàn thấy 90% các logos trên đều là lấy ideas của các designer khác ở nước ngoài !
    nhatbuihhowodd thích bài viết này.
  10. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Ông HDOads cũng lắm chuyện nhỉ ? Ông nghĩ ông là ai mà đòi người ta chứng minh nọ kia. Việc làm ăn, khách hàng ưng, không có kiện cáo gì và đã trả tiền thế là OK rồi. Nhiều chuyện và chảnh vãi !
  11. HDOads

HDOads Mới đăng kí

Bạn nói vậy là không đúng rồi !
    - Thứ nhất là bạn ấy đã post tất cả các logos lên đây có nghĩa rằng những sản phẩm này đã được sử dụng và đã làm rất lâu rồi, không còn nằm trong thời hạn của bản ký kết trong hợp đồng 2 bên nữa.
    - Thứ 2 nếu đó thật sự là tất cả ideas và do chính bạn ấy làm ra thì bạn ấy có thể minh chứng cho điều đó khi bất kỳ 1 đối tượng nào có ý phản ánh.
    - Thứ 3 là đây là 1 diễn đàn, mình là thành viên thì mình có quyền nói và yêu cầu chủ nhân minh chứng điều đó ( tất nhiên bạn ấy có thể ko cần ) tùy do mỗi ngườ.
    - Thứ 4 là mình đã thấy tất cả những mẫu trên ở trang web nước ngoài và nó có cơ sở giống đến 90% nên khi bạn ấy nói do chính bạn ấy làm thì mình thắc mắc là tất nhiên
    -Thứ 5 bạn có quyền phản bác ý kiến của mình nói ra hoặc bạn có thể ko đồng ý nhưng nhìn cách nói chuyện của bạn thì thấy vẫn còn trẻ trâu lắm đấy, nên cẩn trọng lời nói và biết suy nghĩ.
    - Thứ 6 tất cả chúng ta đều hiểu rằng khi đi làm thì chúng ta ko còn tự quyết định cái làm ra dc nữa, mà là do khách hàng, tất nhiên cũng có 1 số trường hợp ngoại lệ nhưng ở 1 khoảng nào đó về design bạn có thể coppy ideas hay coppy 50% cái của ng khác đề phát triển hơn của họ là chiện thường, nhưng với Branding thì bạn ko thể làm như vậy dc mà nhất là Logos.
    Thân Ái !
    HuyTu, nhatbui, QuangMinh31081 người khác thích bài viết này.
  12. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

HDOads : không có trao đổi với khách hàng, mình chỉ nhận thông tin để làm. Mà 90% là làm không có ý tưởng rồi. Mình text font rồi sửa chữ, màu sắc thì theo yêu cầu của khách hàng. Biểu tượng logo thì vẽ theo yêu cầu của khách hàng hoặc tự nghỉ những biểu tượng đơn giản hoặc copy icon( cái này vì nó quá mất thời gian để làm những yêu cầu hình dạng phức tạp như xe hơi, tàu lửa, mà những logo đấy thì mình không có up trên này). Lúc giao logo chỉ cần mỗi file hình và file AI nên mình cũng không tốn thời gian để làm ý tưởng. Nên vậy bạn hỏi ý tưởng mình cũng chịu, không phải dân chuyên nghành và cũng làm vì tiền nên mình làm logo chủ yếu dựa trên yêu cầu thị giác.
    Kanzz.ElfHDOads thích bài viết này.
  13. HDOads

HDOads Mới đăng kí

Thanks bạn
  14. noiman

noiman Thành viên cấp 2

chat that
  15. soiku

soiku Thành viên cấp 1

muốn chiêm ng..mà link đã die
  16. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Link ảnh die hết rồi thớt ơi, em chưa kịp tham khảo gì.
  17. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

-Trần Văn Hùng- thích bài viết này
  18. HOÀNG HƯƠNG THỦY

HOÀNG HƯƠNG THỦY Thành viên cấp 1

19. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

hhowodd Wou...Vậy mình xin kết bạn nhé
  20. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

link đã chết và hình đã................mất hết...... :v :v