Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số logo mình từng làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hhowodd, 11/4/14.

Lượt xem: 15,117

1. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

noname_0 xem vẫn bình thường nhe' bạn
  2. thien_1990

thien_1990 Mới đăng kí

k có lấy 1 logo Việt nào luôn, toàn thiết kế cho nước ngoài hả bạn. Nhìn các Logo khá chuyên nghiệp nên có chút nghi ngờ.
  3. Katykaty_katykaty

Katykaty_katykaty Mới đăng kí

Bác làm giúp em 1 cái đi :(((( e đang cần quá mà k biết làm :((( mấy cái của bác ấn tượng em quá ạ :(((
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Chào chủ thớt, có vẻ như mình và chủ thớt làm cho cùng 1 trung gian thì phải ?
    Có phải cho taobao.net.vn không chủ thớt ?
    Có phải cho C0ollove lúc trước tuyển trong forum này không ?
  5. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

6. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

thien_1990 uh. làm freelancer trên mấy web nước ngoài nên ko có logo VN
  7. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Uầy, mình làm được khoảng 3 tháng rồi. Thực sự thì thấy 20k 1 cái quá rẻ
  8. Katykaty_katykaty

Katykaty_katykaty Mới đăng kí

9. Quách Trung Tùng

Quách Trung Tùng Thành viên cấp 1

Tuyệt vời ông mặt trời
  10. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

Trần Thành Lợi Mình làm mà đến lúc quá căng thẳng, mệt mõi mới bỏ. Một ngày bỏ 3 tiếng kiếm 100k cũng ok. Nhưng mà mới đầu làm vì thấy thích, về sau toàn làm giao cho kịp nộp. Không biết những người khác sao chứ mình thấy làm như thế này bạn kia rút máu kinh quá, làm lâu dài thành ra ghét làm logo, ai mà nhờ mình làm logo, nghe từ logo, ra ngoài đường nhìn thấy logo là thấy nhức đầu rồi. Nếu bạn mà làm đến lúc mà toàn làm 12h đêm cho kịp nộp thì nên nghỉ sớm đi không thì sau này từ bỏ logo luôn đấy
  11. nhatbui

nhatbui Thành viên cấp 1

Thấy nó na ná mấy cái logo của nước ngoài ghê... cảm nhận riêng nên các bạn cứ thoải mái ném đá :P
  12. duydong997

duydong997 Thành viên cấp 1

Có TUT hướng dẫn k ạ? :D
  13. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

nhatbui thì copy của nước ngoài mà :-ss
  14. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

duydong997 Bạn kiếm ra tut thì cho minh xin luôn
    duydong997 thích bài viết này
  15. duydong997

Em đang xin bác mà. :((
  16. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

duydong997 hồi giờ mình chưa làm tút logo bao giờ. sorry hông có
  17. duydong997

@@ k có sao. Em cũng k thích nghịch Logo
  18. tung quach 2305

tung quach 2305 Thành viên cấp 1

mình thích cách vẽ logo của bạn,phong cách phẳng tuyệt vời đơn giản nhưng đẹp;:x
    lỡ thích rồi bác cho e tầm sư học đạo đi:like:
  19. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

tung quach 2305: logo phẳng thì không tốn nhiều thời gian với công sức, theo cách làm của mình thì 70% là font chữ , 10% màu, 20% là hên xui.
  20. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Như vậy mình không có ý kiến, nếu logo này do bác tự suy nghĩ và design ra thì thật sự là khâm phục khả năng sáng tạo và tư duy của bác.
    nhưng bác nói là 90% không có ý tưởng, bác chỉ text font rồi sửa chữ và file mẫu hầu như do khách hàng bàn giao và demo trước theo mẫu họ muốn, sở thích của họ => vậy đây không hẳn là logo do bác làm mà bác chỉ design lại mẫu có trước và thêm , bớt, chỉnh sửa file mẫu hay những ý tưởng dc tập hợp từ những logo bác đã xem.
    ( ... )
    LMdesign thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn