Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài bức painting vẽ bằng chuột....mong mọi người góp ý :">

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi danglinhchau, 1/6/13.

Lượt xem: 3,049

1. danglinhchau Banned

Mình nhà nghèo ko có tiền mua walcom nên tập mò vẽ bằng bằng chuột.... :D
    Mong các bác góp ý ạ

...
    cuongbaolocnet, Heo Unique, sun3bikut311 người khác thích bài viết này.
  2. tuấn sama

tuấn sama Thành viên cấp 1

nếu vẽ bằng chuột thì qá dữ :)) thoạt nhìn cách tô màu có thể đoán đc là vẽ bằng pts đúng k nhỉ
    danglinhchau thích bài viết này
  3. thiệt là jữ mà
  4. thangkubom742

thangkubom742 Thành viên cấp 2

thích tấm thứ 2 cực ...
    danglinhchauMrTrung_HaTinh thích bài viết này.
  5. danglinhchau

danglinhchau Banned

mình vẽ ps đó bạn...mà vẽ bằng chuột nên chi tiết tóc, mắt ko dc sắc nét lắm....:D
  6. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

tuyệt vời! chủ thớt dậy mình được ko ? :D
  7. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

E thích pic 2 lắm!! Ây mà ý nghĩa pic 1 là gì vậy hả bác chủ thớt;););)
  8. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Nhìn hay nhỉ :D
  9. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Quá dữ :D kiểu này quẩy chuột đến sái cả tay mất :)))
  10. Newbie94

Newbie94 Mới đăng kí

Tuyệt thật, nhất là phần tóc ấy bác :D. Em cũng chưa có wacom đang luyện mouse đây mà ko biết khi nào mới bằng đc bác :-s
  11. danglinhchau

danglinhchau Banned

SanJi
    pic 1 là giống như đang dần tan chảy theo thời gian đó bạn...hjhj, ý tưởng là như zj :D
    SanJi thích bài viết này
  12. danglinhchau

danglinhchau Banned

Newbie94
    ban len youtube tìm Stephanie Valentin, bà nài chỉ cách vẽ hay lắm, mình toàn coi theo ròi tập vẽ đó :)
  13. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Tấm 1 đi line tóc đẹp, mũi với miệng có vẻ lệch 1 tí, ngoài ra phần cổ bên trái nhìn kỳ kỳ.

Tấm 2 đẹp nhưng lại không nổi bật bởi đường line nhìn blur hơi thái quá ( đặc biệt ở bàn tay)

Tấm 3 line rõ ràng, tỉ lệ khuông mặt ổn định, nhưng phần skin thì có vẻ tệ so với 2 tấm trước, ngoài ra cánh tay bên phải nhìn ko đúng tỉ lệ vì nó nhỏ quá.

Túm lại tuy còn nhiều chỗ chưa ổn nhưng phải nói là bước khởi đầu tốt, có tiềm năng lớn :P Cố gắng phát huy bạn nhé. (cũng là mouse-user nên hiểu nỗi khổ của bạn)
  14. danglinhchau

danglinhchau Banned

Zanakan cám ơn bác góp ý....đúng là pic 3 vẽ ẩu thiệt, làm biếng vẽ len típ wa. Chuột nó cứ đơ đơ nên k làm kĩ dc....ráng dành tiền mua walcom thoi :D
  15. sun3bikut3

sun3bikut3 Mới đăng kí

đẹp tóa
    c có tut nào hướng dẫn tô màu tóc như c k, e tìm mãi k ra #:-s

Ủng hộ diễn đàn