Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài cảm nghĩ về một số ít thành viên VDS

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi pingpoong, 18/12/12.

Lượt xem: 6,762

1. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Banbaonylong là 1 tay coder cứng cựa đấy.:))
  2. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Vậy à, mình thì chỉ là dân coder mềm mại thôi :)
    Eminem thích bài viết này
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Dư đây, Dư cũng thấy vậy :-s
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nói vui vậy để anh em bớt căng thẳng để tranh luận tiếp, ai cũng có cái lí riêng của mình.
    Nên khó áp đặt 1 khuôn mẫu hay bắt ng khác đi theo 1 khuôn mẫu, nhất là vấn đề ý thức bản thân. :D
  5. pingpoong

Chỉ có chị em chứ không có anh em đâu bạn :)
    Mình cũng nói rõ ở là không thích thì bơ nó đi chứ đừng gây chuyện để member đi hết
  6. nguyen_anh5410

nguyen_anh5410 Thành viên cấp 1

Thế thì bạn đừng cm, lợi cho người đăng và lợi cho cả bạn nữa. Tốn thời gian đánh bàn phím mà lại gây mất lòng người khác, không ai buột bạn phải cm rồi bê ra lý do "Giả con ông tạo". cứ vào hóng không đúng sở thích của mình thì đi ra, quá đơn giản

Vì cái này là quan điểm chung của người VN rồi bạn à, ở VN người ta chỉ lạy những người co công ơn với mình hoặc những người đã khuất, nếu lạy người khác sẽ bị ném đá không thương tiếc như Công Vinh chẳng hạn, chỉ vài hành động lạy theo mục đích cá nhân thôi là ăn mưa đá. Vài bài báo gần đây, chắc hẳn bạn có đọc, mà anh chàng đó cũng chưa lạy gì mới quỵ gối xuống thôi là hứng mưa đá rồi. Từ đó tùy vào người đọc mà nó nặng lắm chứ không nhẹ đâu
    Winter16pingpoong thích bài viết này.
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nói như vậy cho xã giao, chứ có ai biết tuổi đâu. :D mà cùng 22 mà. (ghi trong info)
    Vì ở đây nhiều mem là từ voz sang. Nên bị ảnh hưởng khá nhiều. Cho nên dần dần mong các bạn đó sẽ khắc phục được.
  8. pingpoong

Chắc vì mình là con gái nên suy nghĩ có phần già dặn hơn các bạn cùng lứa tuổi chăng.
    Một phần cũng vì ngoại hình mình không đẹp nên hiểu rõ cảm giác bị chế giễu.
    Đau lắm bạn à.
    Eminem thích bài viết này
  9. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình nói ý kiến cá nhân của mình thôi nhé. :D
    Con gái thì thường hay để ý hơn con trai. Con trai bọn tớ thì đùa hay gạch đá nhau nhưng vẫn rất xuề xòa, như kiểu đó là 1 kiểu chào của người VN, "Ê, ăn cơm chưa mày ?"
    Cho dù là chê hay gì nhưng chắc hẳn có nhiều bạn vẫn để ý, đó cũng là điều không thể tránh khỏi. Tuy nhiên nhiều lúc anh em trong 4rum vui vẻ hay troll ai đó không quá đáng (người bị troll cũng cười) thì điều đó là hoan nghênh.
    Còn bị troll quá đang và gây tổn thương thì mình hiểu. Động chạm đến vẻ bề ngoài thì rất dễ bị tự ái, đặc biệt là con gái.
    Cho nên thông qua topic này, mình cũng mong muốn những thành viên VDs mình cân nhắc kĩ trước khi nói hay làm gì đó. Đặt mình vào vị trí của người còn lại. ( Kể cả với người nhờ và được nhờ).
    Vì nhờ vả nên học hỏi, chứ đừng đem con bỏ chợ.
    pingpoong thích bài viết này
  10. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

đẹp xấu ko quan trọng, quan trọng là bạn cho mọi người thấy cái gì
    mỗi ng có cách phản ứng ko hoàn toàn giống nhau
    ko phải ai xấu cũng đều bị chế giễu, ko phải đẹp sẽ ko bị chế giễu.
    bạn suy nghĩ hơi bị tiêu cực rồi
  11. pingpoong

Đôi khi chỉ là những lời đùa vui, trêu chọc của mọi người về một khuyết điểm nào đấy trên cơ thể mình cũng là quá đủ rồi bạn à.
    Không ai có thể thấy vui vẻ khi người khác cười đùa bản thân mình hết. Vấn đề là họ có thái độ thế nào đối với chuyện đấy thôi.

Mà mình tạo thread này một phần cũng vì đọc các bình luận kỳ thị người đồng tính, mình bức xúc quá.
    Giới tính, tình cảm của con người đâu phải muốn thế nào cũng được.
  12. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

cái gọi là ý thức thì hầu-như-ko-thể-sửa đc bạn à, cố gắng làm gì :) pass đi
  13. nguyen_anh5410

Hồi mình đi học có đứa bạn bị phỏng ngay miệng, thỉnh thoảng có nghe mấy đứa trong lớp nhắc đến bạn ấy thì "cái con mỏ phỏng đó...thế này...thế nọ" dù bạn ấy cũng không có gây phiền hà cho ai cả. Đẹp cũng bị chế giễu, xấu cũng bị bêu xấu. Vấn đề là bạn đang đứng chỗ nào. Nếu nơi đó có ~ người bạn của bạn, họ đã thấy được bạn như thế nào bạn sẽ được tôn trọng, ngược lại đứng ở 1 nơi xa lạ, xô bồ thì bạn sẽ không có thời gian và cơ hội để cho người khác thấy mình làm được cái gì đâu

Vấn đề về ý thức thì mình có thể khuyên giải từ từ cho mọi người hiểu được, người ta ít nhất cũng biết thay đổi chút thái độ khi gặp lại trường hợp cũ, những người có máy, lên được internet thì những người đó được ăn học đàng hoàng mà, IQ cao nữa, chỉ là hơi sai lối chút thôi, chứ căn bản thì bản tính những bạn đó cũng không xấu đâu, chủ topic ha và những bạn đó ha! :P
  14. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Thật lòng mà nói thì nhìn con trai mà chụp ảnh kiểu cute, ưỡn ẹo như vậy mình cũng chả thích gì, đó là cá nhân mình thôi nhé, cũng có thể là con người người ta sinh ra đã vậy, mình không thích thì cứ bỏ qua, cũng không cần phải xúc phạm người ta.

Mấy bác hay troll cũng chú ý nhé, cũng lựa người mà troll thôi, còn không thích thì cũng đừng nặng lời với người ta quá, đừng để người khác ác cảm với forum.

Còn mod nào thấy nhờ vả mà chưa đủ điều kiện thì cứ cảnh báo với close topic cho nó nhanh.
    Ôi cái vấn đề muôn thuở :-<
  15. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Hình như lại có "sờ căng đan" liên quan đến mình [​IMG]
  16. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Châm ngòi thì đương nhiên pháo nổ thế thôi.
    Mà nói chung là cái cmt của người nhờ vả kia rất ư là không chấp nhận được.
  17. MinChii

MinChii Thành viên cấp 2

Mem mới cũng xin góp vài lời, nếu có điều gì k phải mong mọi người bỏ quá cho:

Mình biết đến forum đã lâu nhưng 1 tuần trở lại đây mới chính thức reg nick và tham gia diễn đàn. Trc thì để học hỏi kinh nghiệm (vì mình cũng thích chụp ảnh và chỉnh sửa ảnh) nhưng sau 1 thời gian tự tu luyện mình đã hoàn toàn chủ động trong việc ảnh ọt nên quyết định tham gia diễn đàn làm ảnh cho lên tay và nghe mọi người góp ý. Nói chung thì chả ai muốn bị chê bai, gạch đá tung toé loe và đặc biệt là bị troll nhiều (mà mình xem ở topic nhờ vả, nhất là các mod nam) rồi trở thành Thánh online.

Ừ thì xem nhiều cái công nhận vui thật, đem lại tiếng cười cho mọi người. Nhưng cái gì nhiều quá thì nó cũng thành ra không tốt. Nó chẳng ảnh hưởng gì đến mình nên có thể mình cảm thấy rằng là: Ờ vui nhờ, hay vl ra, có cái để post lên haivl rồi..... Vậy ng trong cuộc thì sao? Họ cảm thấy như nào?

Cá nhân mình khi xem những topic kiểu k đầu k cuối, độc cái ảnh, cm vài cái, xog mất hút thì cũng uất thật: tsb nhà nó, làm cho cái ảnh đ thèm cảm ơn xog chạy mất hút con mẹ hàng lươn... Hoặc những thể loại chỉ reg nick câu like câu view cho vui thì...muốn ném gạch thật đây. Nhưng các bạn ơi..chẳng thể tránh đc những thể loại đó đâu. Đã mở forum thì chịu số phận SỐNG CHUNG VỚI LŨ. Xung quanh mình có bao nhiêu loại ng thì trên mạng còn nhiều hơn thế. Như mình đơn giản, nếu vrooif1 topic, nhìn cái ảnh trông chuối quá, low quality quá, mod trông...quá (em xin lỗi :-s) thì thôi..đi ra đi đừng nói gì cho mếch lòng nhau rồi gây ấn tượng xấu trong forum. Chứ còn làm anh hùng bàn phím, hoặc có nhiều post trong forum rồi, quen mọi ng rồi cứ cm nói này nọ thì cũng chẳng chứng minh mình hơn ai đâu ạ.

Còn vs các mem post bài nhờ vả, thôi thì xem cái box đó trc mấy lần đi, xem cảnh ng ta bị troll như nào rồi chạy mất dép (như em ngày xưa vào sợ quá h skill lên level em mới dám reg nick huhu x_x), hoặc nên biết ý tứ 1 chút, có ý thức 1 chút, mình là ng nhờ vả mà, một điều nhịn chín điều lành, lại còn có thêm bạn mới mà, phải không?
    MissMabupingpoong thích bài viết này.
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

có thằng con trai nào lại tạo dáng kiểu đàn bà thế này không ?khi ngay cả những cử chì của họ đủ nói lên rằng ê thằng bê đê problem ? hay là do ý thức nhĩ
    mình thấy thật nực cười, nhìn ra thực tế đi , sống thực với bản thân à ? xin lỗi ở chỗ nào chứ vn và nói thẳng luôn là trai ra trai gái ra gái , không có cái khái niệm nào là giới tính thứ 3 :)) mấy cái đó để dành trên sách vở đị ạ - cái loại 50% í được gọi là bóng đó . cs luôn luôn là vậy khái niệm phân cấp đa tầng lớp luôn đi đầu trong mọi nền tảng xã hội - thử nghĩ xem nếu ai cũng giàu có ai cũng sang trọng quý phái thì lấy đâu ra người hốt rác quét đường dọn vệ sinh hay người hầu . thằng bóng hay con les ư , nó dẹo dẹo ? hay tại chính bản chất của nó , cái đó không trách người ta được " có thể gọi là sự sơ suất của tạo hóa chăng " và nó không đơn giản như bạn nghĩ chỉ là sống thật với mình , gia đình bạn bè tương lai . . . chính vì điều đó làm cs này thú vị.
    RainyWarrior thích bài viết này
  19. nguyen_anh5410

Nói theo cách của bạn thì những bạn kém may mắn đó sinh ra đã dán sẵn cái mác thấp hèn rồi sao? Tạo hóa có khi không sai mà do con người không muốn chấp nhận cái nào khác mình hoặc hơn mình nên đổ lỗi cho tạo hóa và trùi dập những con người không được chấp nhận đó, suy nghĩ của bạn không biết nói sao luôn
    Dinh Cuong thích bài viết này
  20. evyl spirits

evyl spirits Thành viên cấp 2

Nhìn trang I love pts bây jo cũng ngày càng câu khách rồi, suốt ngày lộ hàng với girl xinh, đành rằng nghệ thuật là không giới hạn nhưng thử hỏi có bao nhiêu ng coi đó là nghệ thuật. Nhất là cái topic này http://forum.vietdesigner.net/threa...ren-co-loi-ca-cham-bi.8236/page-2#post-125107 . có j mà design ở đây!!! Mod cứ ban như kiểu hack game bị block nick thì sẽ lành mạnh lại thôi. Nhưng lúc đó thì mem chẳng còn mấy. Cái này là tùy ở admin.
    Đoilơ ViệtDesigner, Mezzazzyhth02x1 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn