Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài cảm nghĩ về một số ít thành viên VDS

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi pingpoong, 18/12/12.

Lượt xem: 6,774

1. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bảo anh Dư đổi màu nick cho. Hoặc không thì....không trùng màu cũng đc. :D
  2. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Bảo đổi rồi mà, mà ổng kêu vậy nó mới hợp lý ( màu chiến thắng gì đó ), thôi kệ để màu tím này đi =)) Hổ màu tím mà dùng text xanh vẫn đẹp mà ;))
    Eminem thích bài viết này
  3. nguyen_anh5410

nguyen_anh5410 Thành viên cấp 1

Mình xem bài đấy rồi, với loại đó thì mấy bạn có chửi gì thì cũng đáng. Mình chỉ nói về cách ứng xử kém của vài bạn thôi, Không nên dùng từ quá đáng gây bức xúc cho người nghe khi mà người đó không có lỗi lầm gì với bạn, người ta bật lại là chuyện dễ hiểu thôi. Cách ứng xử này không chỉ trong box nhờ vả đâu. Mình thấy có box khác cũng có bạn bực tức vì cách ăn nói của người khác. Có mấy bài mấy bạn troll cũng rất là vui, người troll hay bị troll đều vui vẻ mà kết bài. hy vọng mấy bạn cứ giữ được phong cách đó
  4. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

dùng từ ngữ lặp lại . -2 điểm =.=
    TwoLiebestraum thích bài viết này.
  5. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Có vẻ bạn tự ti với bản thân mình ak?
    Dự là k nên bình luận vấn đề này nữa! vì đơn giản đây là ý thức cá nhân mối người! Đây cũng là thế giới ảo! nên mọi người nói mà ít đứng ra chịu trách nhiệm với những câu nói của mình lắm !Nên mình nghĩ dừng bình luận ở đây! và ai hiểu được sẽ nghĩ khác! Và chính họ sẽ thay đổi cách nhìn nhận! Và đọc xong Topic này thì mình cũng phần nào ý thức được những câu nói của mình! Cũng tự nhận lỗi về những Cmt ở nhiều Pic tương tự như của bạn nam kia! :)

Hy Vọng những ai đã vào cmt trong chủ đề này, thì sẽ tự ý thức được những gì mình đang nói! và những ảnh hưởng của câu nói đó đến chủ thể :)
    :)
    pingpoongnguyen_anh5410 thích bài viết này.
  6. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Like đi rồi trừ cũng được =))
  7. nguyen_anh5410

như vậy mới là đàn ông này :))
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dẹp đê,.anh Dư anh ấy muốn làm sao với 4rum thì làm,.mọi người tranh luận gì cho mệt..trong khi người quyết định cuối cùng vẫn là anh Dư,.miễn sao anh em chúng ta vui vẻ,.anh Dư có những quyết định sáng suốt cho 4rum càng ngày càng đi lên là đc...còn nếu 4rum này càng ngày càng đi xuống thì lỗi hãy đổ vào đầu anh Dư vì đã ko xử lí những vụ nhỏ nhặt như này...1 lỗi khá nhỏ mà cứ rùm beng bao nhiêu là topic...nếu là con người thì hãy tự nhận biết và cư xử đúng đắn với người khác..đừng troll bừa bãi.

Đương nhiên 1 số topic nhờ vả lời lẽ vô học đáng bị troll,.nhưng bên cạnh đó thì có những topic người ta nhờ vả đàng hoàng,.thậm chí ghi rõ làm ơn đừng troll mà có mấy bác vẫn troll như thường..hãy suy nghĩ 1 chút đi..ko phải em bày đặt dạy đời vì em mới 18t còn mấy bác thì đã tầm 2 xịch rồi..suy nghĩ về cách cư xử cho phù hợp với người khác đi đừng troll bừa bãi vô tội vạ nữa...ko giúp đc người ta thì tốt nhất bơ và đi ra,.ko làm đẹp cho người ta được thì đừng làm xấu họ :-bd
  9. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

:v Bác Hồ còn có người gét mà a nhỉ :3 like cho a cờ lôn sờ tem
  10. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

:x hâm.mộ qá :x
  11. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Mình chỉ nghĩ thế này ... thật ra có bỏ vào box nào cũng thế thôi chứ không chỉ box "nhờ vả", nhớ hơm trước có bạn nào post vào box "tác phẩm của thành viên" bài post blend đàn ông con trai mà tóc cao đụng nóc, blend style trắng hồng thì mình vẫn thể hiện cảm xúc của mình như thường ... đối với mình, cái gì nó đúng, nó tốt thì cần phát huy, mọi ng giúp đỡ... nhưng cái gì nó không phù hợp thuần phong mỹ tục, những cái gì nó gây lệch lạc những khái niệm về làm người trong xã hội thì cần và rất cần được cảnh tỉnh.
    Vd thế này, đã từng có 2 topic nhờ vả có cùng nhu cầu là blend để có vẻ hầm hố 1 chút, 1 topic chủ topic hoàn toàn manly dựa lưng vào một bức tường trắng, mọi ng hăn hái vào làm, và làm rất đẹp nữa, nào là grafity, rồi 1 ít tatto, hổ báo, v.v... lúc đó mình còn ngơ ngẩn 1 hồi vì tài năng của mọi ng nữa.
    Và 1 bức hình chủ topic mặc áo lạnh cười cu te chụp hình ... topic đó thì gạch đá đầy trời, :-"hình như mình cũng có nhúng tay vào cái đó ...
    Rõ ràng là cả 2 trường hợp, 2 chủ topic nhờ vả rất đàng hoàng nhưng tại sao lại ra 2 kết quả khác nhau như thế ???
    Vấn đề không phải là diễn đàn ngày trước và diễn đàn bây giờ, vấn đề là chất lượng của các yêu cầu ngày trước và các yêu cầu bây giờ ...
    Nên nhớ là "nam thanh, nữ tú" hoàn toàn khác với "nam tú, nữ thanh" nhé, và bơ và đi ra cũng chẳng giải quyết đc gì cả.
  12. nguyen_anh5410

Thế bạn giải quyết bằng cách nào? cười cợt, chế giễu xúc phạm người khác vì người khác không được "man" (xin lỗi, với cách cm như bạn mình không thích dùng từ nam tính cho bạn) như mình? và kết quả là có mấy bạn nhìn nhức mắt giùm chủ thớt và ra mấy cái topic như thế này đây. im lặng là đỉnh cao của cách cảnh tỉnh rồi
  13. Boppi Boppa

À thế thì bạn post bài làm gì thế :-qcứ "im lặng là đỉnh cao của cảnh tỉnh" đi. Mình không xúc phạm người khác vì họ không được manly, mình xúc phạm vì họ không nghiêm chỉnh với mình thì thái độ của mình với họ là tương đương. Vậy nhé, bạn cứ ở cái "đỉnh cao của cảnh tỉnh" đi.
  14. nguyen_anh5410

Bạn vẫn chưa hiểu hết ý câu của mình, câu đó chỉ nói với những người mở miệng ra là chế giễu người khác thì nên biết im lặng là "đỉnh cao của cảnh tỉnh"
    Với những người biết nhận xét góp ý thì mình ủng hộ những người đó. Người bị nhận xét sẽ tự biết nhìn lại mình. hiệu quả tốt hơn rất nhiều nếu bạn có ý tốt để góp ý họ. còn miệng thì nói có ý tốt mà tay gõ vào những từ phê phán, dè bỉu người khác thì rõ ràng đấy là giả tạo, chỉ có thể xả ác cảm vào người khác mà thôi
    Họ sống ra sao thì người thân, bạn bè họ sẽ có phán xét cho họ,bạn không sống trong cuộc đời họ thì sao bạn rõ họ như thế nào? với lại ai cũng có sai phạm,người chứ không phải thánh, xúc phạm người khác khi người khác không làm gì tới mình thì đấy luôn luôn sai. , dùng lời lẽ tế nhị mà góp ý cho người khác
  15. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

thế nên e nghĩ cần thím Dư ra bộ luật hình sự cho 4rum mình :)
    e ví dụ:
    _thành viên có số bài đăng trên 20
    _thành viên cấp 1
    _............
    mới có quyền lập thớt box nhờ vả :D
    (những thành phần post sai box thì chắc khỏi bàn rồi =)) )
  16. Boppi Boppa

Cảm giác như bạn đang tự tát vào mặt bạn ấy =))
  17. nguyen_anh5410

k nói được gì nữa nên gây hấn à? Tùy vào bạn nghĩ và mình nghĩ khác, sao ép bạn nghĩ thế này thế kia đc nhưng sự thật là mình k bị tát =)) tưởng tượng quá Fristi =))
  18. Boppi Boppa

Mình chẳng gây hấn gì cả, chỉ đang coi diễn hề thôi ;)) dạng độc diễn tự phê phán bản thân đó mà
  19. nguyen_anh5410

Mình cũng đang xem diễn kịch, mà kịch hơi chán có 1 cảnh diễn đi diễn lại =))
  20. Boppi Boppa

chịu thôi, với suy nghĩ như thế, thì làm sao mà có được cái gì khá hơn được :))

Ủng hộ diễn đàn