Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài gợi ý cho việc sử dụng Preset - P.I

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Orionlex, 27/8/13.

Lượt xem: 22,974

1. Một độc giả giấu tên

Một độc giả giấu tên Thành viên cấp 1

thớt gãi đúng chỗ ngứa của em rồi, xếp gạch hóng tiếp phần 2 của thớt :)
  2. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Mình thêm 1 thông tin cho các bạn rằng người share preset có sử dụng brush để cho hình được đẹp hơn nhưng khi export ra lightroom không cho phép export brush nên khi các bạn apply vào image cũng sẽ có sự khác biệt.
    noname_0 thích bài viết này
  3. Một độc giả giấu tên

mình xin phép được hỏi thớt một câu, xin thớt trả lời giúp mình
    cái preset VSCO từ 1 đến 6 thớt đã test thử chưa và nó có phải preset chính xác không thớt
    rất mong nhận được câu trả lời của thớt! xin chân thành cảm ơn thớt và tín dụng
  4. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

@Một độc giả giấu tên < sao bạn không thử tự download preset về rồi thử tự mình kiểm chứng để có kinh nghiệm cho chính mình, mình nghĩ sẽ tốt hơn nếu bạn tự kiểm chứng. :D
    Một độc giả giấu tên thích bài viết này
  5. Một độc giả giấu tên

mình down về và đang dùng rồi! nhưng lại không có kinh nghiệm kiểm tra nên mới tha thiết hỏi thớt thôi :))
  6. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Một độc giả giấu tên thích bài viết này
  7. Một độc giả giấu tên

mình đã thử tự kiểm tra theo lời bác Ab Le nhưng hoàn toàn thất bại vì ko có ảnh raw gốc, save cái ảnh jpg về lúc add preset của vsco vào bị nhiễu tùm lum, có ai trả lời câu hỏi bên trên giúp mình đc ko

Ủng hộ diễn đàn