Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài hình 3D ....

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi tuan491982, 14/5/13.

Lượt xem: 7,629

1. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

mình thì chỉ thấy có mỗi cái giá sách ở pic 1 là không hợp lý thôi, còn lại ổn cả, đẹp thớt ạ ^^
    duykhanhxdop thích bài viết này
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

duykhanhxdop Tại mình ghét mấy đứa thùng rỗng kêu to lắm bạn :), khi nào đủ trình thì hãy nhận xét người khác.
  3. tuan491982

tuan491982 Thành viên cấp 1

Mỗi người có quan điểm khác nhau , điều đó hoan nghênh , nhưng sợ nhất mấy dua anh hùng bàn phím thôi.tất cả đều do mình vẽ hết.ai có thắc mắc gì thì hỏi mình , mình sẽ trả lời đầy đủ.thanks các bạn quan tâm
    nickydao thích bài viết này
  4. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

pic 5 e thấy ánh sáng hơi ảo.hình như bác có đặt thêm ánh sáng phụ rồi ẩn đi thì phải.e thấy có vài vùng sáng mà không biết nguồn sáng ở đâu.nhưng nhìn chung thì cũng ổn.
  5. Hai Ladykillah

Hai Ladykillah Mới đăng kí

đẹp..................
  6. duykhanhxdop

duykhanhxdop Thành viên cấp 2

nickydao....bạn nghĩ ntn là thùng rỗng....mình chỉ góp ý về chuyên môn thôi. đúng hay ko thì người có trình độ và nhận thức người ta sẽ hiểu..Nếu bạn học Kiến trúc mà ko nhận ra thì mình buồn cho bạn.
  7. nickydao

duykhanhxdop Xin lỗi mình không học kiến trúc nên không biết những cái gọi là "chuyên môn" của bạn, nhưng mình không thích cái kiểu comt "thiết kế là dưới mức sử dụng được" của bạn, nếu bạn có đủ trình để nói câu đó thì mình chỉ xin bạn show những sp ở mức "sử dụng được" của bạn ra cho mọi người xem, chứ chỉ nhận xét không thì xin lỗi bạn, mình vẫn giữ quan điểm bạn là thùng rỗng kêu to.
  8. duykhanhxdop

bạn rảnh quá...tưởng bạn học Kiến trúc chứ...=))
  9. duykhanhxdop

nickydao....Mình ko có thời gian để dựng hình nên mình sử dụng mô hình có sẵn...đây là một mẫu bài tập nhỏ để up vật liệu và render..mình chỉnh seting đơn giản nên hình chưa dc thật cho lắm..(để render cho nhanh).
    thêm cho bạn cái này để khỏi nghi ngờ vớ vẩn
  10. nickydao

duykhanhxdop Đây là bản thiết kế sử dụng được của bạn à? Xin lỗi thứ nhất nó chỉ là mô hình (Có thể down ở bất cứ đâu và không phải bạn vẽ thì chưa thấy tài năng model ở đâu) bạn chỉ áp material lên thôi (căn bản đối với 3ds max) vân gỗ trên phần mái trần nhìn không khớp màu với nhau, ánh sáng và thông số vray của bạn mình thấy nó làm cho sản phẩm tạo ra quá chói (Biết là đang outdoor đó nhưng vẫn thấy quá chói) nói chung là không ổn, xin lỗi nếu bài của chủ thớt không sử dụng được thì bài của bạn càng không thể sử dụng...
  11. duykhanhxdop

Nói chuyện cùn vãi.....t nói đây là mẫu để render chứ ko phải thiết kế của t...khả năng đọc hiểu có vấn đề à...^:)^
  12. nickydao

duykhanhxdop Đọc không kỹ à khả năng đọc hiểu của bạn mới là có vấn đề, ai nói bạn model cái mô hình đâu??? Comt trên của t chỉ đề cập là việc áp material và render bằng vray thì một đứa mới học 3ds max cũng có thể làm được. OK?
  13. duykhanhxdop

14. tuan491982

tuan491982 Thành viên cấp 1

Cái hình của bạn duykhanhxdop lấy trong bộ thư viện Exteriro Vol 11 , phần số 2.Không hiểu bạn post cái này lên đây để làm gì , trong khi model bạn hoàn toàn lấy của người khác, bạn chỉ ốp vật liệ co khác chút , setting thì có thể bạn chỉnh đi khác một chút , điều đó nói lên được cái gì chứ.Một người đả biết 3D căn bản đều có thể làm như bạn.Nếu như nhìn cái hình của bạn post lên , xin lổi mình nói bạn chưa là gì cả. :)
    nickydao thích bài viết này
  15. nickydao

Nói chung bạn duykhanhxdop đừng nên múa rìu qua mắt thợ trên forum này, ngay cả đọc nhận xét của 1 người không phải dân kiến trúc về mình mà bạn còn không hiểu thì có lẽ bạn không nên tự nhận mình là dân kiến trúc.
  16. duykhanhxdop

ok..nếu các bạn nghĩ là bài của các bạn hoàn hảo rồi thì ko phải up lên đây rồi bảo "Mọi người góp ý kiến dùm.." đúng là thầy trò người bơm người vá.=D>
  17. nickydao

duykhanhxdop Hehe mình và chủ thớt chả có mối quan hệ gì ở đây cả, chỉ là thấy comt của bạn dùng từ ngữ hay quá nên mới tham gia thôi, nhiều người góp ý lịch sự thì có ai nói gì đâu, ở đời núi cao thì có núi cao hơn nên về sau góp ý thì cũng phải biết lựa chọn từ ngữ thích hợp hơn nhé.
  18. duykhanhxdop

uhm..cảm ơn nhắc nhở...
  19. johanvie

johanvie Thành viên cấp 1

Mình cũng thấy bạn @nickydao nói hợp lý đấy, biết là khi mang lên diên đàn thì khen có, chê có nhưng trước khi đưa ra bình luận thì mình nên có cơ sở vững chắc.
    1. Một vài lời khen khích lệ chẳng mất gì cho đôi bên cùng vui vẻ :)
    2. Nếu đưa ra góp ý, mình nghĩ không nên đưa ra những lời nhận xét chung chung theo kiểu dìm hàng, đã góp là phải đúng thì người "bị góp ý" mới có thể vui vẻ đón nhận vừa để nâng cao trình độ vừa tránh khỏi những bất đồng không đáng có.
    Thân.
    duykhanhxdop thích bài viết này
  20. tanmafia

tanmafia Thành viên cấp 1

Đẹp quá

Ủng hộ diễn đàn