Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài logo ko đc trả tiền

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi phankien9x, 16/4/16.

Lượt xem: 8,667

1. solo55789

solo55789 Thành viên cấp 2

ý kiến của tại hạ:
    - Cái logo vintageflower phần ký tự nhiều nét dôi ra rườm rà, trong khi phần cái búp xanh xanh lại chưa được nổi bật, nếu để phần búp là màu đơn để làm điểm nhấn, còn phần ký tự đơn giản hoá lại thì hay hơn, tham khảo với logo envato và thay đổi màu lại cho rõ ràng thôi
    - Logo night garden thì phần cách điệu con trăng và chữ g bị chồng chéo tạo cảm giác khó đọc cho cả logo, nếu được cứ để nguyên chữ g to bình thường cho 2 dòng, phần vòng trên hoặc dưới của chữ g làm hẳn thành 1 mảng đen, đem phần lưỡi liềm cách điệu để vào đó và có thể có 1 chậu bông hay 1 cái lá siêu nhỏ đi cùng, màu sắc đen pha xanh trời đêm và cái bóng trăng cho ngả vàng thêm chứ cái này cam quá
    - Friday Project để chữ Friday bình thường thay vì cách điệu cũng ổn, chữ j có thể bỏ đoạn đứng chĩa xuống ngay cái râu hoặc đẩy lên cao cho bằng toàn bộ dòng chữ, đặt cái dấu . ngang với cái râu, râu có thể để bên trái hoặc bên phải, sẽ tạo cảm giác như cái ống dòm của tàu ngầm ngụ ý chỉ quan sát và tìm kiếm, 1 trong những yếu tố cần có khi làm "Project"
    - Với cái đing lê, bỏ bớt 1 trong 2 cái . của chữ i hoặc chữ g thì có thể logo sẽ nổi bật hơn nữa.
    - Cidea lạ mắt và có điểm nhấn r`, có lẽ chỉ chỉnh lại màu phần chữ idea nữa cho nó độc đáo hơn thôi
    - bridal cách điệu khó nhìn quá, nếu được thì có thể làm thằng nguyên chữ bridal, cho nét mỏng và ốm hơn chút nữa hoặc đổi font lả lướt hơn, sau đó cách điệu nét của chữ b hoặc chữ l kéo sang cái hình cách điệu (bớt số nét cách điệu lại để đỡ cảm giác nhức mắt khi xem)
    - view inside studio nhìn nó gượng gạo sao sao ấy, nếu có thể thử gióng 1 chữ i dài hẳn r` bố cục 3 dòng chữ theo đó, làm chữ ốm tí cũng được rồi tạo góc nhìn zoom lớn dần bằng mảng bao quanh nó chắc sẽ đỡ hơn, và mảng nền xám hiện tại cũng không tạo được sự thu hút mà ngược lại còn tăng cái sự không ổn lên
    phankien9x thích bài viết này
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Gurl, HaiXanh123, khoianha102 người khác thích bài viết này.
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Medic : Vậy chú nghĩ nó được bao nhiêu $?
  4. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Bạn nhận được bao nhiêu tiền mình không cần biết, thiếu gì lý do "ăn may"... Nhưng sự thật là nó rất xấu và sến cho 1 cái logo :D
    tnghiaqt, Gurl, LyHoangBao111120141 người khác thích bài viết này.
  5. bdesign

bdesign Banned

Kha kha, sắp oánh nhau to rồi đây.
  6. Thái Châu

:)) Logo cả ngàn đô mà chú nói xấu thì thua. kkkk
  7. Medic

Medic Thành viên cấp 2

8. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

Bác Thái Châu đang troll ae đó :))))
  9. Medic

Medic Thành viên cấp 2

anhpas0 really? Làm mình tưởng logo đó ăn đc 1000$ thật chứ :v
  10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Oánh nhau đê!!!! :D
  11. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Nếu như Thái Châu nói cái logo của bạn đáng giá 1k$ thì tôi hết nói rồi :v
    Tiền hậu bất nhất, cái yếu tố dễ nhìn dễ nhớ của logo mà bác nói chắc chó tha cmnr :v
    Còn bác solo55789 nói rất đúng ạ
    Ở cái thời điểm cách đây 3 năm cũng ngu muội nhiều thứ, làm ra vì đơn giản là thích
    Cái vintage flower thực ra là khách yêu cầu nó phức tạp như vậy ạ, sp bán đc nó còn phức tạp hơn ý
    Night garden thì em chả biết nói gì vs nó ạ :v
    Đing lê thì hết nói nổi ạ giờ nhìn thấy nó vẫn ớn lạnh, làm cho việt kiều tưởng ngon ai dè càng làm càng xấu cuối cùng từ logotype qua symbol :v
    Project friday option này em làm nhại bác :v
    Clever idea bị reject do đụng quyền sở hữu kinh doanb tại mỹ nên ko đc chọn bác ơi tiếc thúi ruột luôn giá như em có thê già hơn 10 năm thì nó đc ra mặt rồi
    Bridal thì em chả biết nói gì :v
    View inside thì cái này nó bị ép trong golden ratio gượng là phải :3
  12. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Hài nhất là cái logo 1k như trên. Khách hàng nào mà hào phóng vãi. Cái logo này chưa đạt yêu cầu cơ bản mà đòi 1k thì em quỳ
    HaiXanh123phankien9x thích bài viết này.
  13. Thái Châu

Vãi cả đụng quyền sở hữu kinh doanh tại Mỹ. :))
  14. Thái Châu

Toàn là những đại cao thủ, chém gió, bẻ mây ... Tại hạ xin cúi đầu bái phục ... Kkkk .... Lâu lâu lên diễn đàn cười bể bụng.
  15. phankien9x

Thái Châu logo của em cùi lắm, không có cái nào được giá nghìn đô như bác, mời bác dời gót ngọc sang chỗ khác hợp vs trình của bác hơn.
  16. Thái Châu

ChestnutVN : Vậy chứ cái Avarta mình đang sử dụng trị giá hơn 2000$ rồi.
    phankien9x : Chú làm ăn bên Mỹ hay sao mà đụng quyền kinh doanh gì bên đó ghê zạ ..
  17. phankien9x

bác còn gì đắt giá thì bác khoe nốt nữa đi!
    làm gì thì đấy là chuyện của em bác Thái Châu có cần biết ko?
    nếu như của bác đáng giá như vậy bác có thể dẫn chứng chút xíu là cơ quan đoàn thể nào mua của bác và sp thực ở đâu, hay chỉ là ảo tưởng của bác? nếu sp của bác thực sự đáng giá như vậy mời bác đưa ra sp thực tế của bác, có thể thuyết phục em, hay những anh em trong 4r là nó có giá cả ngàn đô, còn không thì mời bác dời gót. có nổ thì cũng nên nổ vừa vừa thôi
  18. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

19. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Calm down, calm down..... :3
  20. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Tiếc quá mình không có cái logo nào, không thì cũng show hàng để các bác chém tí cho vui :D

Ủng hộ diễn đàn