Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài tấm chụp bằng Canon 60D sau một tuần sắm sửa

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Hà Minh Bảo Toàn, 11/3/15.

Lượt xem: 2,436

1. Hà Minh Bảo Toàn Mới đăng kí

Do chụp lens 18-55mm IS II nên còn hạn chế về nhiều mặt, mong chác bác góp ý :D

...
    Phạm Hữu Dưthanh229 thích bài viết này.
  2. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

đề nghị resize nhé mạng cáp quang 3mb/s mà load 5p chưa xong -_-
  3. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

ngồi chờ load lâu quá, mình có vài nhận xét như sau xấu đẹp ko phải do lens mà do tay cầm thế nên bạn tránh nói là "..dùng 18-55 nên còn nhiều mặt hạn chế .." nhé, ảnh bị out nét - bức nữ sinh cầm hoa, bố cục chưa rõ ràng chưa nêu lên được ý tưởng, thay vì cầm máy lên và bấm trc đấy tại sao bạn không thử xem mình muốn truyền đạt nội dung gì cho người xem... rồi xem góc nào hợp và thuận mắt bố cục có thể từ từ thay đổi chụp nhiều sẽ quen nhưng nội dung truyền tải thì phải tập dần đi
  4. Doremon199393

Doremon199393 Thành viên cấp 1

thật ra phải nhìn ở góc độ chủ thớt là mới mua máy cơ và khi chụp những tấm đầu tiên đều rất thích thú với nó vì nhìn có cái gì đó art hơn khi chụp máy thường hay điện thoại :)). Lúc em mới mua 60D cũng dùng kit này và chụp linh tinh đủ thứ, thấy tấm nào cũng hay hay nhưng sau này đọc thêm về bố cục, màu sắc, ánh sáng thì mới thấy hình mình chụp ban đầu giống như cầm máy bấm bừa :))
  5. drkees

drkees Thành viên cấp 1

mình nghĩ bạn nên sang bên forum vnphoto giao lưu, sinh hoạt về ảnh thì hợp hơn !

Ủng hộ diễn đàn