Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài thắc mắc về corel mong được chỉ giáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi chanhunghn, 2/6/14.

Lượt xem: 2,346

1. chanhunghn Thành viên cấp 1

Chào các bạn!
    Trước đây mình hay làm bằng AI nhưng giờ muốn tự tìm hiểu thêm về corel, mong các pro chỉ giáo giúp 1 vài thắc mắc:
    - cách copy màu từ 1 đối tượng sang màu của text
    - ở bên AI có chế độ make guid để biến 1 hình thành đường guid ( giúp căn ke khi thiết kế mà ko ảnh hưởng đến file tk), ko biết bên corel có chế độ này ko?
    Rất mong các pro chỉ giáo :)

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Copy thuộc tính màu thì đè chuột phải vào đối tượng có màu muốn Copy kéo qua đối tượng chưa có màu, bỏ chuột ra thì hiện ra 1 bảng lệnh, chọn vào lệnh Copy Fill Here.
    Hình như theo mình biết thì Corel không có chế độ này.
  3. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

Thanks Thái Châu . Mình cũng mò mẫm tương đối nhiều nhưng ko thấy có chế độ guid như bên AI, chỉ có chế độ đặt thước thì giống.
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Uhm, nó chỉ cân chỉnh bằng thước hay tự kẻ bảng ô vuông mà cân chỉnh.

Ủng hộ diễn đàn