Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Mouse Painting] Cô gái MA

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi xuanhung, 10/1/13.

Lượt xem: 8,700

1. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:)) mơ thấy hot girl mà sợ gì
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nhìn cảm giác rất quen :-ss
  3. jackypham

jackypham Thành viên cấp 2

nhìn giống cô giáo trong clip "Kính Vạn Bông" của DamTV :)
  4. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Á
    Á
    Á
    Á
    Á
    Á

Sao bạn giống mình thế....á
    Mình cũng thấy thế
    Á
    á
  5. xuanhung

...Hình như....hình như mình đã hiểu được ý nghĩa của đôi mắt kia.Đôi mắt tưởng chỉ phảng phất nỗi buồn thôi, nhưng thực sự, nó còn chứa đựng một điều khác....

Lúc nãy, tức tầm 10h khuya, mình có đi ăn đêm về.Cua vào ngõ sau nhà của ông anh - người cùng đi với mình để tiễn anh ấy về.Đúng lúc này,chỗ ấy, trước cái chợ heo hút về đêm, có 2 thanh niên đi xe máy đứng ép vào một cô gái.Mình giật mình, phần vì không hiểu chuyện gì đang xảy ra, phần thì như muốn té ngửa vì cô gái kia...

Cô gái không mặc áo trắng, tóc cô không đen láy như hình.Từ trên xuống dưới, cô gái nhìn rất rất xinh đẹp và có nét kiêu kỳ.Không như hình ảnh thiếu nữ kia.Nhưng thoạt nhiên, đôi mắt của cô gái, đôi mắt đang nhìn thẳng vào mình đã làm mình choáng ngợp và lạnh toát mồ hôi thực sự.

Khuôn mặt quá giống, trắng tái và héo hon.Đôi môi nhỏ, son bóng kỹ càng.Nhưng,những thứ đó không gây chú ý nhiều với mình,ngoại trừ: Đôi mắt.

Như các bạn biết rồi, hai gã thanh niên kia, nhìn vào bề ngoài sẽ đoán được ngay họ là những người có cuộc sống ''không yên bình''.Từ đầu mình cứ nghĩ họ là người yêu của cô gái kia thôi.Tuy nhiên, khi đi ngang qua chỗ ấy, cô gái cứ nhìn chằm chằm vào mình.Nghĩ là nhìn chơi thôi, nhưng khi ngẫm lại mình mới biết.Cô gái đang vô cùng hoảng loạn và cần sự cứu trợ.Đáng tiếc,một đứa nhỏ như mình thì làm được gì.Cô cũng vẫn ý thức được điều đó, nhưng, cô vẫn nhìn, nhìn theo để níu kéo bước chân của người qua kẻ lại.Cô đang rất sợ bọn người kia.Trong ánh mắt của cô, ngoài sự buồn bã cùng cực, còn ẩn sâu là sự sợ hãi tột độ.Nhìn xoáy vào trong đôi mắt kia thì quả thực, mình có cảm giác mơ mơ ảo ảo, có cảm giác khác lạ huyễn hoặc mà mình không hiểu vì sao...

Mình có hỏi anh mình, ảnh nói một câu ngắn gọn: '' Chắc là Mì ''
    Mình cũng gật đầu, chắc là vậy rồi.Dù không có ý trách cứ ai, nhưng mình thấy buồn.Buồn cho kiếp người phụ nữ lung mung.Nếu cô ấy đúng là như anh mình nói thì nỗi buồn ấy lại theo cấp số nhân.Hồng nhan bạc phận.Cuộc đời trói buộc trong bóng tối và tàn nhẫn.

Quay về, mình chọn ngõ sau , tức chỗ có bọn họ.Chạy xe chệch qua trái, nhưng đôi mắt mình vẫn không quên ngoái nhẹ ra sau.Hình như mâu thuẫn đã lên tới đỉnh điểm.Hai người đàn ông kia rịn xe máy chạy bổ vào người cô gái.May mắn, bánh xe chỉ chạm sượt vào chân.Cô gái trân người, không dám la hét, không dám chống đỡ.Chống đỡ sao được, la hét sao được, cô là phụ nữ, cô chịu sự áp đặt của bọn người kia, cô chịu chấp nhận cuộc đời.Có khóc, cũng chỉ khóc cho mình nghe thôi.

Một người đằng sau thấy mình nhìn đã ngay lập tức phản ứng, hắn ta nhìn lại mình với đôi mắt sắt lạnh.Dĩ nhiên, mình quay mặt đi.Về.Mình cũng không đủ khả năng để làm điều gì khác được.Những góc khuất về đêm...

...Những góc khuất về đêm, đó là những sự việc mình có thể sẽ chỉ bắt gặp về đêm, khi mà mọi thứ đã ngừng hoạt động, mọi người chìm vào giấc ngủ.Nơi có một cuộc sống khác được bắt đầu.

Mình cũng không rõ, cô gái ấy, là người, hay là ma? Phải chăng ,cô ấy là gì trong cuộc sống của mình, quá khứ, hiện tại hay tương lai ? Mình cũng không giải thích được...
  6. cucaikho

cucaikho Thành viên cấp 2

khuôn mặt có hồn đấy bác ạ. Biết đâu ngày mai bạn gặp cô gái này ngoài đời :D
    xuanhung thích bài viết này
  7. cucaikho

cucaikho Thành viên cấp 2

mình vừa viết xong mấy dòng trên thì mới đọc những tâm sự của bạn về cô gái mà bạn bắt gặp cùng với 2 gã đi xe máy kia...!
    Nhiều khi có những điều không thể lý giải được bạn ạ...nhiều khi vẫn cứ phải để cho mọi thứ nó trôi...trôi...theo số mệnh...!
    xuanhung thích bài viết này
  8. xuanhung

Mình cũng nghĩ như bạn :)
  9. leeboy

leeboy Thành viên cấp 1

Có cô này lởn vởn mà bác bảo là ma, em cũng muốn lởn vởn vài con ma thế này
    Giật mình với pic của bác, ^^

Ủng hộ diễn đàn