Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mua file ảnh chất lượng cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi viet1410, 19/6/14.

Lượt xem: 6,983

1. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

nếu cần thì bảo mình gửi file gốc cho, kích thước là 3m , 72 pixels/inch
  2. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

thế ah. bạn còn ảnh nào kiểu thiên nhiên như thế vs chất lượng gần như thế up lên mình xem với. Nếu bạn bán thì bạn chỉnh nó thành kích thước 3m rồi cắt 1 góc khoảng 20x30cm gửi giùm mình để mình in ra xem có bị vỡ không nhé, ok thì mình sẽ bảo đứa bạn. Mình cũng hỏi hộ nó thôi mà.
  3. hatay1712

Bán gì đâu anh em một nhà, rất tiếc mình không có ảnh khác. Cái nàyvbạn cần đầu tư thêm thời gian để google bằng các thứ tiếng
    viet1410 thích bài viết này
  4. viet1410

hatay1712 thanks bạn nhé. Vậy để mai mình hỏi rồi trả lời bạn.
    tranvan.muon ủa mình nhớ bạn comment bài mình 1 lần và để link, mình cũng trả lời 1 tin mà sao tìm lại ko thấy nhỉ? chẳng lẽ nằm mơ à :v. Thế thì bạn cho mình lại cái link bạn gửi lúc trước được ko (nếu ko phải mình nằm mơ) :))
  5. haphong.com

haphong.com Thành viên cấp 2

6. viet1410

haphong.com mình vào rồi, cũng định mua trên đó nhưng tìm hết các ảnh trong đó kích thước của nó chỉ tầm 70x70cm thôi, không phóng ra khổ lớn được.
  7. viet1410

thanks tranvan.muon thanks bạn. Vậy để mình hỏi bạn haphong.com xem bạn ấy bán thế nào? Mình đọc trên trang bạn thì giá là 150k/file đuổi tif đúng ko? giá đó thì ok. Quan trọng là ảnh mình phóng ra size 3mx3m ko vấn đề gì hả (vì mình đọc thông tin ảnh trong shutterstock cỡ max của nó là 76x58cm nên ko hiểu bạn nâng chất lượng kiểu gì mà in được ra tận cỡ 3m, như tranvan.muon nói thì nâng lên thành 32bit hay 8bit gì đó, cái này mình ko rành lắm). Mình chọn ra được 3 ảnh này. bạn xem cái nào nâng được nhé. mình chỉ chọn 1 trong 3 thôi
    http://www.shutterstock.com/pic-111...n-forest.html?src=rjVVWNaebcJNziBEw7kE9A-1-47
    http://www.shutterstock.com/pic-114...kgrounds.html?src=rjVVWNaebcJNziBEw7kE9A-1-10
    http://www.shutterstock.com/pic-130...ing-time.html?src=rjVVWNaebcJNziBEw7kE9A-2-90
  8. hatay1712

thực ra thì hình khác mới quan trọng phân giải chứ còn hình rừng cây như thế này toàn màu đen và màu xanh thì cũng chẳng quan trọng nhiều
  9. viet1410

thanks tranvan.muon trước nhé. Để mai mình bảo đứa bạn rồi lúc nào mua được file mình sẽ gửi vào mail và nhắn tin cho bạn. Thực ra mình bảo đứa bạn giá nó cũng ok rồi. Chỉ cần tìm hình thích hợp thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/14
  10. hatay1712

cái HDR của bạn nói hay ra phết nhưng mình đang nói cái ảnh này toàn màu xanh thôi
    tranvan.muon thích bài viết này
  11. viet1410

hay nhỉ. giờ mình mới biết có cái HDR tone ấy. lúc nào rảnh nghiên cứu xem. mà nó có phải add on ko bác
  12. viet1410

ủa kho hình của bác đấy à? mình thấy toàn tiếng tàu mà :v
  13. viet1410

toàn hình đẹp bác ạ
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn