Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn học hỏi để thành người thiết kế quảng cáo- in ấn

Chủ đề thuộc danh mục 'Ra mắt - Làm quen' được đăng bởi Hùng Ca, 29/9/14.

Lượt xem: 4,882

1. Hùng Ca Mới đăng kí

Em là thành viên mới và đang muốn học thiết kế,nhất là thiết kế quảng cáo in ấn để mong có việc làm và thỏa niềm đam mê.
    Mong các bác chỉ cho em biết thiết kế quảng cáo- in ấn thì cần học những kiến thức và phần mềm nào???Ngoài ra cần những điều kiện gì nữa?
    Hy vọng các tiền bối giúp em để đi những bước đầu tiên,xin chân thành cảm ơn!!!

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Ai, Ps, Indesign, người mới vào cái này cũng mơ hồ lắm. Mình cũng là ng mới
    Hùng Ca thích bài viết này
  3. Tam designer

Tam designer Mới đăng kí

bắt đầu tập thiết kế ^^
  4. nguyenlinh2015

nguyenlinh2015 Thành viên cấp 1

mình cũng đang bon chen học thiết kế đây .. ước mơ mở cty chuyên in ấn .. :))))))
  5. Vu Huy Hung

Vu Huy Hung Mới đăng kí

Cứ cái nào làm ra sản phẩm thì in được, nhưng để làm ra sản phẩm thiết kế chuẩn in thì bạn phải học tốt bộ phần mềm của ADOBE, trong đó gồm có: Ai, PTS, INDESIGN, PDF... Ngoài ra, Corel Draw cũng là một phần mềm rất hữu dụng. Biết được hết thì tốt, không thì cứ chiến Ai, Indesign, corel.. là ok, chúc bạn học tốt nhé!
  6. ngoclan221510

ngoclan221510 Mới đăng kí

mình cũng đang ước mơ lĩnh vực này
  7. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

theo mình thì thiết kế quảng cáo thì nên học tốt: Ai, PS, Indesign..., còn về phần in ấn thì học thêm khóa Kỹ thuật in nữa, nếu có thể thì bạn xin vào phụ việc các công ty chuyên ngành in ấn, ở đây bạn sẽ trích lọc được những khái niệm tốt hơn
  8. Vu Huy Hung

Vu Huy Hung Mới đăng kí

Chia buồn cùng bạn Ngoclan, đã bị một cái gạch ngang trên tài khoản :D

Ủng hộ diễn đàn