Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn làm video thế này thì dùng phần mềm nào đơn giản nhất?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi HUYLE99, 2/4/16.

Lượt xem: 2,363

1. HUYLE99 Mới đăng kí

như tít ạ, em đang muốn làm video nhạc kiểu như thế này thì nên dùng phần mềm gì? bác nào tốt bụng hướng dẫn em luôn thì tốt ạ

thêm nữa là phần mềm chỉnh sửa ảnh nào thích hợp để vẽ logo nhất ?

...
  2. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

100% là After Effect rồi

Trong AE có chức năng tự động generate ra cái bar nhúng nhảy theo nhạc đấy
  3. HUYLE99

HUYLE99 Mới đăng kí

bác có biết video hướng dẫn nào không, em search nó ra nhiều loại kỹ xảo quá
  4. lehoangtoday

HUYLE99 intro thì làm hơi lâu nhưng cái effect của cái bar nhún nhảy theo nhạc thì bạn làm như sau:

1. Tạo một cái Null Layer. Click chọn Null Layer này
    2. Vô Effect. Chọn Generate. Chọn Audio Spectrum hoặc Audio Waveform tùy bạn thích.
  5. HUYLE99

HUYLE99 Mới đăng kí

lehoangtoday còn vẽ cái logo thì dùng cái gì bác?
  6. lehoangtoday

Chỉnh sửa lần cuối: 20/4/16
  7. dohuuben

dohuuben Mới đăng kí

Mình cũng rất muốn biết cách làm video như thế này lắm. Bạn có thể chia sẻ cách làm cho mình với được không ??
  8. chuacute

chuacute Mới đăng kí

t thấy dùng Pr cũng đc mà nhể
  9. Tron Tron LB

Tron Tron LB Mới đăng kí

Dạ cho e hỏi nhờ mọi người là video này làm bằng phần mềm nào vậy ạ. Em thấy đẹp nên muốn hỏi để học. Ngại lập topic mới sợ ban nick nên e hỏi ké ạ. Cảm ơn mấy anh chị trước ạ.
    chuacute thích bài viết này
  10. lehoangtoday

Có thể có một phần mềm nào đó dễ làm hơn

Còn nếu mình làm thì cái này After Effect + Premiere Pro
    Tron Tron LB thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn