Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn xóa background hoặc video đằng sau chữ chạy karaoke. mong các cao thủ giúp dùm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi theoemtheoemanhthive, 15/3/16.

Lượt xem: 4,907

1. theoemtheoemanhthive Mới đăng kí

với video trên mình muốn xóa bỏ video chỉ giữ lại chữ chạy karaoke trong AE có được không vậy.
    trên youtube đã có bài hướng dẫn bỏ phông nền bằng sony vegas. nhưng mình thích dùng
    After Effects hơn.
    video hướng dẫn sony vegas:
    các bạn xem hướng dẫn từ phút 18 nhé.
    mong các cao thủ giúp dùm.
    thanks all

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/16
  2. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

Làm lại chử chạy karaoke có phải nhanh hơn ko.. xóa phông gì cho cực khổ vậy bạn:D
  3. ktsvuthemanh

ktsvuthemanh Thành viên cấp 1

Tách nền xanh với Ae thì quá đơn giản mà.
    Còn tách text từ 1 video đã có nền như trên video 1 thì chắc chẳng ai làm. Tốn time vô cùng :v
  4. kenvil_k47i3

kenvil_k47i3 Mới đăng kí

Cái này cũng đang tìm hiểu, hóng các bác share cách làm
  5. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

Nền đơn sắc thì xóa được chứ gặp backgroud phức tạp xóa mất thời gian! như đoạn demo phút 18 xóa thì dễ rồi.
  6. theoemtheoemanhthive

theoemtheoemanhthive Mới đăng kí

vậy là không nên làm vì tốn time. đành vậy.
    không liên quan nhưng. có cao thủ nào biết tách nền xanh, nền đơn sắc trong phần mềm :
    Corel VideoStudio Pro X8 không vậy.
    vì phần mềm này tuy không hay nhưng được cái nhẹ. với lại mình đang dùng quen em nó mất rồi.
    thanks trước.
  7. theoemtheoemanhthive

theoemtheoemanhthive Mới đăng kí

quả này quyết tâm đầu tư dùng AE vậy.
    ai chỉ dùm mình cách bỏ nền xanh trong AE nhé.

mình đang dùng Corel VideoStudio Pro X8 nhưng không biết cách xóa nền xanh trên phần mềm này. chỉ vì một việc này mà phải bỏ không dùng nữa tiếc thật. đầu tư học AE để làm các việc thì mất nhiều thời gian đây.
    mình làm chữ chạy trên nền xanh bằng karafun.
    giờ mình muốn:
    vào AE bỏ nền xanh đi.
    chèn thêm một đoạn giới thiệu vào đầu video.
    chèn ảnh làm nền như video bên trên.
    xuất video định dạng mp4 1080p
    chèn thêm một baner ( làm từ photoshop ) giới thiệu bài hát.
    Hướng dẫn cụ thể nhé. mình chưa biết tí gì về AE cả.
    Hướng dẫn trên AE cs6 ấy mình vừa down về cài đặt xong. ngồi nhìn chẳng biết làm gì.

Ủng hộ diễn đàn