Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[MV FanMade] Một Dạ Hai Lòng _ không xem hơi uổng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Lonewind, 9/3/13.

Lượt xem: 4,833

1. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

ăn 1 " đóng gạch " =))
    Bắt lỗi bắt tận gốc.. Những gì được thấy là uổng phí time comment
  2. Yuki

Yuki Thành viên cấp 1

Mình xin lỗi bạn chứ bộ syle này có trên 4rum proshow àh.mình thách bạn kiếm được đấy. Bạn không biết thì đừng nói bậy người khác cười.
    Sky TrầnLonewind thích bài viết này.
  3. Nobi_Con

Nobi_Con Mới đăng kí

Thật sự thỳ nó xếp vào mức bình thường thôi mình cũng có thể làm như thế được và có thể làm tốt hơn nữa
  4. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

mình thấy cái Clip này hay đấy chứ! chỉ là cái tít không được phù hợp thôi! chủ thớt chú ý nhá! Còn các bác có comment thì cũng nên xem lại xem mình có làm được như người khác không đừng có nói "tớ đây là hơn cậu", " bình thường" rồi gì mà "chỉ cần 30s để máy tự chay" mình thấy mấy câu đấy mới chính là ngông cuồn tự đại đó! hỏi bác xem nếu bác thật sự là dân đam mê trình diễn hình ảnh bác thừa biết dù máy của bác có là App đi nữa cũng không thể nào trong vòng 30s mà làm được một cái Clip như vậy. Chưa kể các style ấy không phải style pack trong phần mềm có sẵn muốn có phải bỏ công sức ra để tự tạo, đấy là sẳn phẩm chính chủ thì người ta có quyền tự hào chứ...Mình nêu ra đây mấy ý kiến mong mọi người xem lại thái độ của mình đừng theo số đông mà làm buồn người khác! Thân!
    Yuki thích bài viết này
  5. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

mình là mình ức chế câu này lắm nhá! bạn nói bạn làm hơn người khác à? cái bạn làm đấy chỉ cần một đứa biết chút về đồ hoạ ngồi nghiên cứu chứng 1-2 ngày còn làm hơn cả bác đấy! proshow là nghệ thuật trình diễn hình ảnh nếu chỉ muốn xem hình ảnh thôi thì bác dùng movie maker hay đại loại là được nói như bác người ta tạo ra cái phần mềm này làm gì? và bỏ công bỏ sức ra tạo thêm các style để làm chỉ? cho vui thôi ah.
    Yuki thích bài viết này
  6. Pmint

Pmint Thành viên cấp 1

Mong bác đọc kỹ comment của mình trước reply nhé !
    1-Mình không nói là 30s có thể ra được clip 8-> Cái thời gian 30s đấy là thời gian mình load ảnh vào phần mềm và nhấn nút random bạn ạ :-j Chính sự đơn giản nhiều khi lại đẹp hơn sự phức tạp thái quá.
    2-Mình không nói là clip mình làm ra có sử dụng style giống clip chủ thread nhé :3 :3
  7. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

Nếu bạn là dân proshow bạn sẽ biết cái nút random ấy chỉ auto style thôi! :3 khi kết hợp một cách ngẫu nhiên tuy sẽ tạo ra một số hiệu ứng nhất định nhưng khó có thể đúng theo nhịp bài hát được! thử hợp ca sĩ hát một tông nhạc đánh một tông thì bạn sẽ nghe như thế nào???
  8. Pmint

Pmint Thành viên cấp 1

Mình không phải dân proshow, mình chỉ là dân IT. Nghịch proshow cũng chỉ vài ngày để làm hộ cho đứa bạn thôi và mình cũng biết nó chỉ auto style :)
  9. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

nếu bạn đã nói thế thì thôi mình chẳng còn ý kiến gì! ^^
    Pmint thích bài viết này
  10. Yuki

Yuki Thành viên cấp 1

Lời của bạn nói rất đúng.Một sản phẩm mình làm ra đó là thành quả của bao nhiêu sự cố gắng sáng tạo riêng của chính mình, đặt cảm tâm trí và cảm xúc của mình vào tác phẩm đó.Nên mình có quyền tự hào vì sản phẩm đó.
    Sky Trần thích bài viết này
  11. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Đã post lên thì mọi người có quyền nhận xét, làm đẹp thì được khen, làm xấu thì nói xấu để còn cố gắng thêm, để cái tôi quá lớn suốt ngày chỉ muốn người khác nhận xét đẹp thì làm sao phát triển được, gạch đá cũng làm người ta tốt lên thôi.
  12. Yuki

Yuki Thành viên cấp 1

Tùy bạn đó là suy nghĩ của bạn.
  13. Nobi_Con

Nobi_Con Mới đăng kí

Cái này mình ủng hộ nè.Post lên cho ae xem và nhận xét không thỳ để ở máy mà ngắm.Phải có khen có chê thỳ mới phát triển chứ.
  14. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

((((((((((((((= mấy bố toàn nhảy từ đâu ra rồi cmt, éo tìm hiểu xem sự việc nó như thế nào mà cứ vào đọc cmt xog thấy câu nào ng khác nói sai hay thiếu thì bắt đầu bắt lỗi, chịu cmnr
    Sky Trần thích bài viết này
  15. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

quá chuẩn like cậu!
  16. Anh Chàng Nhôm Nhựa

Anh Chàng Nhôm Nhựa Mới đăng kí

Hixx... Bạn là chủ clip này hay sao mà có vẻ căng thẳng thế nhỉ??? Đã vậy mình xin nói thẳng luôn. Lúc đầu mình nghĩ mấy cái này chắc là do các mem mới trong 4rum làm cơ. Lý do: +/ Style thì có thể đã đc chỉnh sửa từ các style có sẵn, thêm 1 vài cái mask vào nữa. Còn nếu tự bạn làm thì nó cũng chẳng phải ý tưởng của bạn. +/ Trans thì quá tệ. Có 1 trans bạn lấy từ style của hãng, các cái khác thì lặp lại các layer. Các layer thì không căn và sử dụng AB. Mỗi lúc chuyển giữa 2 slide thì bị giựt hình. +/ Video background còn chưa biết cách sắp xếp layer thì đừng có mà ở đó thách đố gì nha. Đặt cái title thấy chán rồi. Ở 4rum có nội quy, chứ lên Youtube mà cứ mấy cái kiểu giựt tit thế thì ăn chửi cả ngày. ----Làm cái clip mà render 2 lần cũng thấy mệt r`----Ở đó mà cười người khác .=)). Về học thêm cách chèn background đi nha =)).
  17. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

tuỳ vào cấu tạo của video BG nữa bạn nhé! mình nghĩ đã làm đc clip như thế nào thì cũng không cần phải học thêm đâu! :)) đừng ở đấy mà cười người khác! còn style và trans bạn nhận xét có phần tiêu cực quá đổi vì style này nếu bạn là dân chơi psp thì bạn sẽ biết là bộ của ai design, tìm hiểu cho kỉ rồi hãy phán nhá =))=))=))
    YukiLonewind thích bài viết này.
  18. Lonewind

Lonewind Thành viên cấp 1

OTS đây mà! :D đỉnh của đỉnh rồi! mình thấy khi bạn đã nắm được các kĩ thuật trong proshow thì việc tạo style và trans là không khó chủ yếu là ý tưởng thôi! :x
    Yuki thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn