Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[N] Logo và branding thiết kế cho team mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Hoàng Ngọc, 1/7/15.

Lượt xem: 3,998

1. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

2. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Ko sao đâu, có sai mới phát triển đc. Mọi người đóng góp cho chủ thớt cũng khá khá rồi đó. :D
    Hoàng Ngọc thích bài viết này
  3. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

nhìn avatar của bạn thớt liên tưởng ngay tới chữ j và l nối với nhau bằng glyph gì đó, quay ra mới thấy bạn bảo chữ N, chẳng nhẽ đầu mình lại toàn nghĩ phức tạp đến thế =))
    anw, đối với bạn nếu bạn nói nó đẹp thì nó đẹp thôi :"> với nét uốn điệu đàng như avatar của bạn thì mình nghĩ là một logo của một hãng thời trang :">
    Xin phép gạch đá thế thôi ạ :">
  4. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Đúng rồi bạn ạ, đầu óc người lớn có xu hướng nghĩ phức tạp lên, nên nhìn vào cái logo chắc chắn họ sẽ nghĩ là chữ gì đó, và nhận ra 1 phần chữ "j". Đại loại kiểu như bạn ko có điểm nhấn ý, khiến cho người xem hoang mang ko biết là chữ gì. Nếu ko có dòng sub thì ai cũng nghĩ phức tạp và suy diễn, đảm bảo ko ai nhìn ra chữ N đâu :))
  5. Cường Cao

Cường Cao Mới đăng kí

mock-up đẹp quá :)) show logo thì up cái logo lên, bác up mock up lên nó lung linh thế ai mà nhận xét đc =))
  6. ThongMin

ThongMin Thành viên cấp 1

Nhận diện Logo hơi kỳ nha. Có lúc 1 gạch trên đầu, lúc 2 gạch, lúc hình tròn. Sử dụng nhiều thế bạn. Phần thông tin ghi trên giấy viêt thư sao lại để vị trí đó. khi có việc nào cần ký tên 2 bên hoặc 3 thì ko hay :) mình nghĩ vậy. Bộ này nhìn hiện đại ak
    Hoàng NgọcEmerald thích bài viết này.
  7. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

7AM tại thông báo rầm rầm :))
  8. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mình thì thấy logo này giống logo của 1 công ty thời trang, ko phù hợp với logo dành cho 1 nhóm design.
  9. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Mockup thì e không thiếu, ai cần PM :D
  10. Hoàng Ngọc

Hoàng Ngọc Mới đăng kí

Cám ơn các bạn đã góp ý! :)

Ủng hộ diễn đàn