Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nam TranDang] - Quà sinh nhật cho Gấu: Poster và thiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi namtrandang, 1/11/13.

Lượt xem: 5,568

1. namtrandang Thành viên cấp 1

Nam TranDang - Trần Đăng Khoa Nam
    ------------------------------------------------------------------------------------
    Graphic Designer - Freelancer Photographer - Graffiti Artist
    HD Studio (Vietnam)
    trandangkhoanam@gmail.com
    Behance Portfolio

...
    mr.tuanboho, Jimmy Kudo, JangJunKim15 người khác thích bài viết này.
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

:3 thích thích, coi trên behace của anh rồi coi lại vẫn phê :3
  3. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Em làm cả lịch để bàn... poster tặng gấu lúc valentine.
    Nhưng bây giờ thì gấu đã đi đường gấu... em đi đường em. =)) =)) =)) =))
    tranminh.hust, vienjacob, angelsmile1 người khác thích bài viết này.
  4. Luis Vent

Luis Vent Thành viên cấp 1

Anh chọn mã màu trên kuler phải không anh?
  5. Quick

Quick Thành viên cấp 2

chỉ tặng dư lày thì xh-ct thôi :)
  6. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Quá tuyệt vời :)) cho e hỏi chữ Birth Day là font hay vẽ thế ạ :D nếu là font thì share e với nhé :D
  7. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

:3 Có vẻ như mình cũng có cây bút của chủ thớt
  8. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

Dù thế nào nó vẫn ko thay thế dc XE và TIỀN :(
  9. namtrandang

namtrandang Thành viên cấp 1

Luis Vent: Không, cái này thì mình làm xong hết rồi vẽ shape rồi lấy eyedrop chấm màu tại nó có 1 lớp effect trên cùng nên ko biết màu sẽ ra sao sao khi cho lớp đó visible
    JusTa Khôi:link
    Cốm: Việt Nam chất lượng cao bút viết đĩa Thiên Long
    Thành Lộc, thiennhatgai, Quick: này là link forum vozer:vozforums.com/ để tán dóc, còn đây là forum của design. Comment hình như ko liên quan gì đến thiết kế và trình bày của thiết kế cả.
    Luis VentSun thích bài viết này.
  10. Duy Pham

Duy Pham Thành viên cấp 1

Hiệu ứng xé giấy ở trên làm như thế nào nhỉ?

Có ai biết không? Chỉ mình với
  11. Chrizmonkey

Chrizmonkey Mới đăng kí

vectorstock.com/royalty-free-vector/happy-birthday-card-font-type-vector-1142908
    namtrandang thích bài viết này
  12. namtrandang

Chrizmonkey: hay quá soi ra được rồi :x rồi làm lại giống y chang cái của tớ được ko? (tất cả đều là AI đơn giản thôi, bao gồm shear, rotate, 3d effect, appearance effect, outline option, mask, và lệnh quan trọng là expand apperance) Khi nào làm xong inbox tớ xem với nhé. Chúc may mắn ;)

Nhân tiện nói luôn, bình thường xài font này nọ có bỏ tiền mua ko? Win 7 đang xài mua nhiêu 10k? Bộ Adobe đang xài mua nhiêu 25k? ;) xem qua license xử dụng ko?

đảm bảo sẽ hỏi là license sử dụng là gì nè :3

Đúng đấy là tớ coi hết mọi thứ từ đó ra, nhưng xin lỗi làm bạn thất vọng, tớ tự làm hết, tớ ko có mua :3.
    Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại. Neu nó đã BÁN thì mình dại gì mà "WHY NOT" khi đang cần ;) Chuyện tớ có để xài cũng có gì lạ đâu :)) (hay gato tại cái này ko ai cờ rắc cho đem về vn cho xài chùa nhỉ :">) cần stock thì pm tớ cho nhé :>

(thấy mà buồn cười, kiểu như tranh luận của Van Doesburg và Mondrian về pure form vậy :)))
  13. Chrizmonkey

Chrizmonkey Mới đăng kí

có vài chỗ buồn cười ở đây:
    1. tớ ko gato vì tớ dư sức làm lại chục stock giống vậy. cậu nói cứ như mình cậu biết làm mấy cái này á. thợ vẽ cũng biết vậy đâu cần design.
    2. nếu cậu nói là cậu tham khảo và đưa nguồn thì tớ ko nói. Đằng này lại tự thiết kế bla bla nên tớ ngứa tay post hình tham khảo lên thế thôi. nếu cậu là design giỏi thì đi mà làm stock bán. ngồi làm lại stock từ idea của người khác làm gì. "cậu tự làm hết" -> ờ hehehe
    thế ... tớ chỉ share nguồn mà cậu đã tham khảo chứ có nói gì đâu mà cậu cứ đông đổng lên như ai cắt tiết cậu thế :)
    3. Tớ ko muốn làm bẻ mặt ai cả, cùng là cộng đồng thiết kế như nhau. Cũng chẳng muốn tranh cãi rắc rối nên chỉ share nguồn tham khảo trong lặng lẽ (ko 1 lời chú thích). Cậu nhảy tưng tưng lên nên tớ vào trả lời cậu thôi nhé ^^

như dòng trên cùng đã nói, "buồn cười" thì phải cười hahahaha :))
  14. namtrandang

rồi "chục stock" đâu :-??
  15. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

bác ơi cho em hỏi bút này mua đâu ạ :D
  16. namtrandang

Duy Tran bút viết đĩa Thiên Long, văn phòng phẩm nào cũng có.
    Duy Tran thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn