Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nâng cấp laptop hay mua laptop mới để dùng Pr,Ae?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Huỳnh Lê Phước Nguyên, 10/4/17.

Lượt xem: 3,624

1. Huỳnh Lê Phước Nguyên Mới đăng kí

Chào mọi người ạ, em có laptop Toshiba Satellite L55-C5392
    , em dùng PS,AI thì mình thường nhưng giờ em đang học thêm Pr và Ae. Mỗi lần e dùng là máy lại có hiện tượng giật và lag. Giờ em nên nâng cấp ram và thay SDD hay em phải mua laptop có card đồ họa ạ??? Em cảm ơn.
    Luôn tiện nếu bán lại laptop này để mua máy mới thì giá bao nhiêu ạ???

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/4/17
  2. davytech

davytech Mới đăng kí

bạn nâng cấp SSD sẽ thấy rõ sự khác biệt nhé
    Huỳnh Lê Phước Nguyên thích bài viết này
  3. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Theo mình bạn nên nâng cấp SSD trước, nếu không có cải thiện tình hình thì mua laptop, SSD vẫn tháo ra lắp cho máy mới được. Card onboard hiện giờ đi kèm với chip i7-6700HQ cũng không tệ.
    Huỳnh Lê Phước Nguyên thích bài viết này
  4. Huỳnh Lê Phước Nguyên

Huỳnh Lê Phước Nguyên Mới đăng kí

davytech Dạ em cảm ơn ạ? Tiện thể cho em hỏi nếu như thay ssd thì hdd phải đem ra ngoài làm ổ rời ạ? Như vậy có bất tiện không a?
  5. Huỳnh Lê Phước Nguyên

Psy.Menthol ạ E cảm ơn ạ. À như vậy là phải đem hdd làm ổ rời ạ?
  6. davytech

davytech Mới đăng kí

Nếu nâng ssd thì bạn dùng hdd đó làm hdd portable lưu trữ nhé. Box hdd tầm 2-300k thôi
  7. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Không, giống davytech nói là tháo cái DVD ra, mua cái box HDD thay vào, còn SSD cắm vào khe HDD cũ để cài win. Phân vùng HDD ra 1 ổ riêng là pagefile chứa mấy tập tin tạm thời khi chạy Ps, Ai...
  8. Huỳnh Lê Phước Nguyên

9. upload

upload Mới đăng kí

Theo mình nhé, con này nhận ram tối đa là 8gb nên ko thể nâng cấp ram, chỉ có thể nâng cấp lên ssd, nếu hdd 1tb bạn muốn sử dụng tiếp thì phải hi sinh ổ DVD (mua cái card caddy bay về lắp hdd hoặc ssd vào đấy) thay thế cho ổ dvd.
    màn hình bạn 15.5" nhưng độ phân giải chỉ có 1366x768, hơi nhỏ để dùng. thân :)
  10. Huỳnh Lê Phước Nguyên

Em cảm ơn ạ. Luôn tiện nếu em bán con này tấm giá bao nhiêu ạ upload

Ủng hộ diễn đàn