Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Nếu anh lên giường với cô ấy"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 13/1/14.

Lượt xem: 10,918

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

(Bài viết các bạn nữ nên đọc để bớt hoang tưởng, bớt bánh bèo, bớt lồng lộn. Các bạn nam nên đọc để biết mình nên làm gì mỗi khi ra ngoài dùng Phở thay Cơm. Mình biết lâu lâu các bạn cũng ngán Cơm mà, chấp nhận đi, khỏi chối !!)

Nếu chợt có một ngày, thiên thời, địa lợi, nhân hòa, số phận đẩy đưa khiến anh chợt muốn (hoặc phải) “one night stand”. Khiến anh thấy bứt rứt, khó chịu, rạo rực với bờ môi, đôi vai, vòng eo nào đó. Khiến anh muốn được chạm vào, trao từng hơi thở nồng nhiệt lên cơ thể, nhưng là cùng một người con gái khác, thì trước khi lột sạch những thứ trên người cô ấy, hãy nhớ những điều em sẽ nói dưới đây:

1. Dùng Condom

Khoan nói tới vấn đề là anh sẽ lây bệnh này nọ cho em đi, mà hãy bàn về sức khỏe của chính bản thân anh trước. Em không muốn người mình thương yêu vì một phút “cầm lòng không đặng” mà mang vào người những con virus nguy hiểm chết người. Và hơn nữa, cái gì của em, em muốn nó phải là của em, ý em là em muốn khi tới em cần sử dụng tới, nó phải được “sạch sẽ”. Nên dù em biết là anh sẽ hào hứng lắm, nhưng hảy bình tĩnh vài giây, đeo condom vào, sau đó muốn quay cuồng ra sao thì cứ việc.

2. Đó là “tình một đêm”

Đó là điều em muốn anh phải xác định rõ ràng. Chúng ta sẽ nói về “tình nhân”, “vợ bé”, “bồ nhí” DÀI HẠN trong một dịp khác. Còn ở đây, là “tình một đêm”. Nghĩa là em đồng ý, và có thể hoàn toàn cảm thông cho việc anh lên giường cùng cô ấy, nhưng sau đó, hãy mặc quần áo vào và về nhà cùng em. Anh và cô ấy có thể biết tên nhau, có thể vờn nhau, có thể ôm sau ngủ một giấc sau khi xong chuyện. Nhưng hãy nhớ cho em một điều. Cô ấy là tình một đêm. Còn em là người sẽ bên anh những đêm còn lại trong cuộc đời, và chờ anh trở về, sau những cuộc “tình một đêm”. Anh có thể lên giường cùng nhiều cô gái, nhưng em hy vọng tim anh đủ chỗ cho một mình em thôi, được chứ ??

3. Đừng mặc quần áo cho cô ấy

Anh biết không? Đối với em, sau những phút như muốn xé tan từng mảnh vải trên người nhau ra, sau những va chạm xác thịt, hơi thở hì hục trên nhau, thì hình ảnh người đàn ông đứng lên nhặt những mảnh áo, váy vương lại trên sàn, sau đó giúp người con gái vừa cùng mình mặn nồng ân ái kia cái lại chiếc cúc, khoác mảnh áo người cho cô ấy mới thật đáng yêu và ngọt ngào. Đó là những khoảnh khắc yêu thương của anh mà em chỉ muốn giữ cho riêng mình, em muốn chỉ một mình em mới được có cái “đặc quyền” được anh mặc áo vào cho như thế. Còn đối với những cuộc vui qua đường, anh cứ việc cởi, nhưng khi mặc vào, hãy để tự họ!

4. “Xóa hết dấu vết trước khi về nhà”

Em mượn lời tựa của cuốn sách do tác giả Trần Đức Long viết để nói lên yêu cầu cuối cùng.

Và em nghĩ anh cũng nên mua một cuốn về đọc !!!

Dù cho em có thoải mái, em phóng khoáng, cởi mở ra sao, nhưng em cũng không muốn biết quá nhiều chi tiết về việc anh “cởi” hay “mở” những đứa con gái khác như thế nào đâu, nên tốt nhất đừng cho em có cái cơ hội ấy. Hãy làm cách nào đó giấu em thật kỹ, giấu nhẹm luôn đi và đừng cho em biết, vì ít nhiều gì trong thâm tâm em cũng sẽ chợt buồn, sẽ có một thoáng đau lòng, một chút hờn ghen, giận dỗi, và biết đâu, em cũng sẽ khóc nếu bỗng em không thể kìm lòng. Giấu em, cất kỹ bí mật của anh, sâu thật sâu vào.

...

Thật ra, em cũng chẳng phải là đứa hay ho, phóng khoáng, “cao thượng”, hay những mỹ từ mà thiên hạ hay “ngợi khen” em. Chỉ đơn giản là vì em không muốn cứ đau đáu, hay lồng lộn lên vì những điều quá xa ngoài tầm kiểm soát của em.

Thay vì cứ phải đau khổ, vật vã khóc lóc, nghi ngờ, suy diễn anh đang ở đâu, làm gì, với ai. Thì thôi thà em dành thời gian ấy làm những điều bổ ích, làm những việc em thích, như kiếm tiến, chăm sóc sắc đẹp, thư giãn tại spa hay đi đâu đó cùng bạn bè cho tâm hồn thanh thản.

Em chẳng dại dột gì mà đi ghen tuông, tranh giành. Vì em thấy việc tự nâng tầm bản thân thành một người anh cảm thấy không bao giờ muốn buông ra, sẽ tốt hơn nhiều.

Bởi đằng nào thì chuyện anh và cô ấy cũng xảy ra mà !!

Đừng nghĩ là em không đặt niềm tin nơi anh hay em quỵ lụy trước đàn ông . Em hiểu hơn ai hết, con người là những cá thể phức tạp, đầy khiếm khuyết, em không hoàn hảo, và anh cũng thế.

Em yêu thương anh, và em tin tình yêu sẽ khiến cho trái tim và cả lý trí muốn về với nơi bình yên nhất. Đó là điều mà dù trải qua bao nhiêu mối tình một đêm, anh cũng không bao giờ tìm thấy được.

Còn nếu như anh xem những cái phù phiếm, mơ hồ, “ảo diệu” ngoài kia là cần thiết hơn em. Thì em buông tay cũng không thấy tiếc *cười gian* !!

Ps: Gửi các bạn gái thân yêu của RED. Xin lỗi nếu đã làm ảo tưởng về cuộc sống màu rực rỡ của các bạn bị sụp đổ. Và xin chào mừng thới thế giới thực !!

Nguồn: RED.A - Saigonphiles

...
    HoZ0, DDreamer, zanydibui9 người khác thích bài viết này.
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

k đồng ý cái số 4, cô ấy đã thoáng như vậy thì s chồng lại phải giấu, :), đã làm là k sợ phát hiện!
  3. Nguyễn Ngọc Yến

Nguyễn Ngọc Yến Mới đăng kí

Thử nghĩ đến cảm giác chồng về nhà , tười cười và nói : '' em à , anh vừa mới ngủ với 1 cô đồng nghiệp nóng bỏng lắm em ạ '' xem nụ cười của bạn có tắt ngấm không
    HoZ0, Kennis Thai, Sakurakouji3 người khác thích bài viết này.
  4. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

không giấu diếm ki lưỡng chả lẽ mới về tới thi nói a mới qua đêm với cô ấy về.
  5. pluvia

pluvia Thành viên cấp 1

"Đừng tin vào câu: "Anh chỉ ngủ với cô ấy, anh yêu em"
    Bởi vì: "Khi anh ngủ với cô ấy. Chắc chắn, lúc ấy, ít nhất trong lúc ấy, anh không hề yêu em, cũng chẳng nhớ tới em."

HoZ0, MaMa, Quỳnh Trang Nguyễn2 người khác thích bài viết này.
  6. cangmap

cangmap Thành viên cấp 1

ông ăn chả thì bà ăn nem thôi, a ngủ với ng khác thì tôi có quyền làm tình với anh bạn đồng nghiệp thôi
    vsea thích bài viết này
  7. yun

yun Thành viên cấp 2

Trên khía cạnh đàn ông mà nói thì nếu có 1 cô vợ như thế này mình chắc chắn không ngoại tình :)) bởi vì cô ấy quá đáng yêu!!! Điều quan trọng nhất cô gái độc lập mạnh mẽ không phụ thuộc luôn làm đàn ông lo mất sẽ phải nghĩ kĩ về việc ngoại tình!!!
    Kennis Thai thích bài viết này
  8. Nguyễn Hoàng Linh Đan

Nguyễn Hoàng Linh Đan Thành viên cấp 1

Thoáng thì thoáng hiểu thì hiểu...
    nhưg làm ơn đừg về nhà và báo cái tin " a vừa lên giường vs 1 cô gái khác"
    e mà còn bình tĩnh e chết liền
  9. Milano1809

Milano1809 Mới đăng kí

gấu còn chưa có , mùi đàn bà còn chưa biết nói gì tới condom ... có 1 cái bỏ trong bóp gần 4 năm trời ...@@~
    Nguyễn Hoàng Linh Đan thích bài viết này
  10. alex_mark

alex_mark Thành viên cấp 1

LOL~ Miệng thì dặn các bạn nữ nên thế này, nên thế kia, nhưng đổi lại là trường hợp các bạn nam có bao giờ mình thấy mở miệng ra nói được những câu như thế này không nhỉ?
    Tại sao chỉ có mình con gái chúng tôi phải hiểu, phải chịu đựng cái việc chồng mình đột nhiên sung sướng lên lao vào quay cuồng vs 1 vài ( chục ) các mối tình khác mà các bạn lại không thể chấp nhận chuyện vợ mình lỡ dại với người đàn ông khác? Các bạn là người, các bạn có những giây phút không kiềm chế được còn chúng tôi là lợn gà, là đồ chơi cho các bạn và chỉ các bạn được dùng thôi í hả?
    Nếu bạn muốn 1 cô gái dù bạn có lên giường với cả chục em mà vẫn lẳng lặng cắn răng cam chịu rồi ngồi ở nhà mong các bạn quay đầu là bờ thì 1 là mời về thời phong kiến, 2 là về nông thôn hoặc mấy vùng nghèo nghèo tìm những cô gái chân chất hiền lành mà học hành không đủ, tính tình nhu nhược ấy, họ có thể chịu đựng được. Còn đã mong 1 cô gái có ngoại hình, có học thức, phẩm chất tốt, tính cách tốt ngồi nhà cam chịu và mong bạn quay đầu là bờ có lẽ bạn đã hơi ảo tưởng vào bản thân rồi đấy. Đừng để tới lúc nhìn người phụ nữ của mình trong vòng tay người khác rồi mới điên rồ nhảy tưng tưng cuồng loạn lên.
    Muốn 1 cô gái yêu thương, trân trọng và thông cảm với bạn thì điều đầu tiên bạn cần làm là trân trọng cô ấy chứ không phải nghĩ tới chuyện sau này sẽ đi ngoại tình như nào.

Gửi tới người viết. Bạn cũng bớt ảo tưởng sức mạnh và tìm đường về với thế giới thực đi. Đã qua rồi cái thời đàn ông 5 thê 7 thiếp vẫn có thể phong lưu trăng gió. Phụ nữ thời nay họ biết giá trị, biết yêu thương bản thân lắm. Nếu không biết trân trọng người phụ nữ của mình thì có lẽ bạn mới là người đầu tiên mọc sừng chứ không phải cô ấy.
  11. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Thành viên cấp 2

loại này tuyệt cmn chủng r -_-
  12. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Tốt nhất là chung thủy, bất đắc dĩ (mình nghĩ là sẽ ko có nếu thật sự yêu vợ mình) mới phải như thế. Chứ ko phải đc cô vợ như thế rôi sướng quá hóa khùng, lên giường hết cô này đến cô khác :|
    Katy2309 thích bài viết này
  13. manxuanha

manxuanha Banned

14. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Bạn nhầm! Người ta thường có câu: bạn có thể làm, nhưng đừng để tôi biết. Có thể ngoài mặt không biểu hiện nhưng bên trong có ai thích như vậy.

"Làm tình" - ít nhất lúc đấy phải có tình mới làm được :))
  15. ßg Love-V Le

ßg Love-V Le Thành viên cấp 1

[my fact] trong tranh vẽ của V về cảnh "hot",trai ko bao giờ dùng bcs nhưng con gái đc bảo vệ nhờ cái quần cao su màu đen để tránh "dính chưởng" :)

Ủng hộ diễn đàn