Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên Bắt Đầu Từ Đâu Để Trở Thành Một Nhiếp Ảnh Gia

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi anh koy, 14/5/15.

Lượt xem: 3,505

1. hailuact

hailuact Thành viên cấp 1

Thế k có tiền thì bắt đầu từ đâu các bác $-)
    anh koy thích bài viết này
  2. anh koy

anh koy Thành viên cấp 1

3. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

hailuact Nếu ko tiền thì bắt đầu bằng chân chạy việc cho 1 studio nào đó. chạy việc là sao? tức là khi studio có job thì mình đi theo thợ chính của tiệm phụ việc bưng bê, cầm thiết bị, đeo balo đựng máy ảnh, xách chân máy hay thằng thợ chính sai gì làm đó....kakaka....cầm cái lồng thay đồ cho cô dâu chú rể chẳng hạn.....Nói chung là làm thợ đụng ở studio.....để học hỏi, máy rãnh thì xin chụp ké... rồi nhờ thợ chính chỉ thêm.......nếu có đam mê ắc sẽ đc.......
    anh koy Nhiếp ảnh chỉ là 1 cuộc chơi.......Kiếm được tiền để sống thì ko đến nổi khó...nhưng về lâu dài thì sẽ hơi khó khăn....nếu gia đình đầy đủ rồi, ko cần kiếm tiền mà chỉ cần kiếm sống thì ok......
    Việc e có đc xem là "hiếp ảnh gia" hay "nhiếp ảnh gia" ko phải do e hay ng đối diện e quyết định mà do công chúng quyết định. Không phải cứ cầm máy lên và chụp thì là "nhiếp ảnh gia" hay 1 tháng chụp 10k tấm ảnh sẽ làm "nhiếp ảnh gia". "nhiếp ảnh gia" là 1 danh xưng rất đáng tự hào vì ko phải level nào cũng có thể đạt đc....Có ng cả đời cầm máy cũng chỉ là ng chụp ảnh hay thợ ảnh... Nhưng cũng có thể 1 khoảnh khắc trong đời mà mình cảm thấy có cảm xúc và chụp đc theo kiểu "thiên thời - địa lợi - nhân hòa" thì sẽ đc nh ng biết đến đc tấm ảnh để đời chẳng hạn.
    Còn bắt đầu từ đâu????? thì bắt đầu từ các kiến thức cơ bản về nhiếp ảnh, về máy móc thiết bị. Mua máy về chụp rồi dần dần có kinh nghiệm.....Nhanh hơn nữa là kiếm thầy để đi theo...Nghề dạy nghề nó nhanh hơn và lên mạng kiếm tài liệu nước ngoài tham khảo thêm...nói chung là thành hay bại nhanh hay chậm là do mình hết....cố gắng nhé....
    Cứ cố gắng sẽ gặp nhiều may mắn nhé.....Đam mê là cuộc chơi tốn kém......Cố lên.....
    lvknightanh koy thích bài viết này.
  4. anh koy

anh koy Thành viên cấp 1

Mr.Po
    cảm ơn a/c nhiều nhiều ạ :* :*
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn