Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên học phần mềm nào để thiết kế thiệp cưới, album, namecard, menu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 1993tantai, 14/9/17.

Lượt xem: 4,229

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Em hiện đang muốn làm thêm về album cưới vậy em xin phép hỏi mọi người em có cần học thêm Indesign không ạ, hay chỉ cần làm bên Photoshop là được rồi ạ. Album được thiết kế bằng Photoshop với Indesign có khác nhau về điểm gì không? ví dụ như màu sắc, chất lượng ảnh...
    Với lại em định làm thêm về thiết kế thiệp cưới, in namecard, in menu cho các quán ăn, trà sữa... (em không có làm branding hay brochure ạ) mấy cái đó có cần phải học thêm corel, illustration hay phần mềm gì khác không ạ. Em có đọc mấy topic viết về phần mềm nào làm cái gì cái gì, nhưng em nghĩ phải trải nghiệm nó một thời gian mới biết nó hơn nhau thế nào nên em mạn phép xin hỏi mấy anh đi trước, tại em chỉ giỏi mỗi Photoshop :| em sợ học thêm nhiều quá nó loạn, rồi làm không cái nào tốt hết. Xin cám ơn các anh !

...
  2. Hà Đăng Lưu

Hà Đăng Lưu Mới đăng kí

cho hóng ké với :v
    1993tantai thích bài viết này
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

hihi oke nà
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

ab cưới thì học lightroom trước đã, mục đích để kéo màu ab đẹp, sau đó rỗi thì chiến thêm mấy pm tùy hứng thú của b. mình làm lab thì bọn m des ab bằng ps + lr, còn studio thì ko chắc lắm, ae chạy việc đưa ab sang lab, mỗi thằng nói một kiểu. cứ từ từ không là loạn thật đấy.
  5. 1993tantai

thanks bác drax , tại em không biết làm indesign có nhanh hơn photoshop hay lúc làm ra in đẹp hơn hay có gì tốt hơn photoshop không vì em nghe ng ta nói design album thường phải làm bằng indesign ^^
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

theo m biết thì indesign nó mạnh về dàn trang, trên youtube cũng có tut của nước ngoài làm ab bằng id, làm flyer bằng id. có thể tùy studio, có thể họ dùng hoặc ko b ạ.
  7. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Ms word nhé
  8. death_dts

death_dts Thành viên cấp 1

làm in ấn thì corel hoặc Ai là ổn à
  9. 1993tantai

drax ở lab có in album luôn không bác, hay chỉ có in hình thôi.
    tieuconuong @@ cái này lạ quá ^^
    death_dts thanks bác, làm AI có in mấy cái mẫu decal đc ko nhỉ ^^
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

chắc chắn là có b. có làm và in của các studio, lab, ch nhỏ chuyển sang. in ở máy to, hệ cmyk.
  11. death_dts

death_dts Thành viên cấp 1

in ấn thì nó kham được hết nhé bạn :D
  12. illustrator nhé bác, đừng xài photoshop
  13. Tran Coc

Tran Coc Thành viên cấp 1

học thêm Ai

Ủng hộ diễn đàn