Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên Học PTS Hay ILLUSTRATOR < Tự Học >

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi SAOITVD, 10/7/15.

Lượt xem: 6,861

1. SAOITVD Thành viên cấp 1

Em mới bước vào từ con số 0

Em muốn hỏi với xu thế hiện nay thì nên học cái nào ạ.

Lưu ý: Tự học nhé các thánh

...
  2. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Cả 2 cái luôn nha bạn!
    Vì thường mình dùng 2 cái này song song với nhau nhưng nếu bạn muốn chọn 1 trong 2 để bắt đầu trước thì mình nghĩ là Photoshop :))
    SAOITVD thích bài viết này
  3. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Photoshop đi. Nó rộng lắm.
  4. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Phải hiểu bản chất của 2 phần mềm trước đã nha bạn.
    Ai: thì nó chuyên về vẽ thiết kế ví dụ như: logo, namecard, ... nói chung về vector.
    Ps: theo mình thì chuyên về hiệu ứng, và chỉnh sửa hình ảnh. (cũng có thể thiết kế trên Ps nhưng không chuyen như Ai)
    góp ý của riêng mình. mà khuyên bạn nên học cả hai. Nếu bạn cần thiết kế gì đó thì hãy học Ai trước, và sau đó học Ps nhé. Thân!
  5. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Bạn muốn học gì ấy chứ... PS Thì chuyên về xử lý hình ảnh, AI thì chuyên về thiết kế....
  6. rubia

rubia Thành viên cấp 3

so sánh Core với Ai còn biết đường 4 vấn. Đem 2 anh em thằng kia ra so sánh xem thằng nào anh, thằng nào em à?
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

theo kinh nghiệm mình rút ra từ bản thân thì học photoshop trước sau này học Ai là chuyện nhỏ, tư dưng bạn sẽ cảm thấy học Ai nhanh hơn sau khi đã rành photoshop ;)
    FMPZion thích bài viết này.
  8. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Học Tiếng anh trước đi.
  9. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Học vẽ tay cơ bản trước đi, vẽ trang trí, vẽ khối tĩnh...
  10. SAOITVD

SAOITVD Thành viên cấp 1

thanks các ý kiến của các bác. em đã quyết định theo PTS ạ :D

về khả năng thì có 1 chút ít nhỏ nhoi về PTS rồi :D

Ủng hộ diễn đàn