Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên mua Canon 650d hay 60d ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nam BìmBjp, 15/3/13.

?

Nên mua Canon 650d hay 60d?

1. 650d

12.0%
  2. 60d

88.0%

Lượt xem: 40,998

1. chaunguyen

chaunguyen Mới đăng kí

60D bác ợ
    ;)
    Nam BìmBjp thích bài viết này
  2. Nam BìmBjp

Nam BìmBjp Thành viên cấp 1

cho xin cái fb bạn ei :)
  3. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Mình đã nói ở đây là đánh giá tổng thể, mình không phủ nhận ưu điểm của 650D, mình đã nói rõ nó chỉ không đáng để chọn 650D thay cho 60D.
    60D ISO 800 theo mình Noise thế là quá ổn, in đẹp mịn, cho thêm tý Photoshop vào thì chẳng ai biết là ISO 800 nữa, chắc yêu cầu của bạn quá cao.
    Ngày xưa DIGIC I, II thì ảnh vẫn đẹp như mơ đó thôi. Mình chơi ảnh chứ chơi gì thiết bị. Bình thường mấy khi cần chụp trong điều kiện thiếu sáng mà thiếu cả Flash, thỉnh thoảng thôi. Còn nếu bạn thường xuyên phải chụp trong điều kiện kiểu đó thì bạn cứ 650D mà múc. Tùy hoàn cảnh từng người.
  4. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

Keiz whiski :v
  5. nhatanh181

nhatanh181 Thành viên cấp 1

mua máy để quay film, 650D. Chụp ảnh 60D. Mình đang dùng 60D và không có rì để phàn nàn :)
  6. Thắng

Thắng Thành viên cấp 1

HTML:
    www.facebook.com/thangkhoa?ref=tn_tnmn
    Của em đây bác. Rất vui được làm quen với bác :). Thông cảm là em chưa đủ 20 bài để post link.
  7. foxyjumper2809

foxyjumper2809 Mới đăng kí

Chắc chắn là 60D rồi. Riêng mình ko thích 60D ở cái body nhựa và màn hình xoay lật lắm. Tuy nhiên ko thể phủ nhận em nó là 1 máy tốt, quá ngon lành để bắt đầu!
  8. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn ý nói gần như là nói hết những gì cần nói rồi.
    Mình thì chỉ nêu thêm 1 ý là nhà sản xuất k sản xuất 1 sản phẩm thừa nào cả. Mỗi thiết bị sẽ có 1 ưu nhược riêng của nó, có thể là nhược điểm của người này nhưng lại là ưu điểm của người khác. Vì vậy mình không thiên vị body nào cả vì mình đánh giá cả 2 đều ngang nhau.
    ShenviNam BìmBjp thích bài viết này.
  9. Tienthanh2012

Tienthanh2012 Thành viên cấp 1

Để mà chơi ảnh thì khuyên bạn múc ngay 60D không cần nghĩ. Còn nếu chụp choẹt vớ vẩn nhưng cần ảnh ngon hơn Compact thì múc 650D.
    ý kiến của Bác Xversion là đúng rồi...
  10. iamkend9x

iamkend9x Thành viên cấp 1

:) ai làm ơn cho mình địa chỉ bán 60D uy tín chất lượng tại HN với @@
  11. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

ra Giang Duy Đạt đi bạn 463 - 465 Giải Phóng, Hà Nội
  12. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

99% sẽ chọn 60d rồi :)
  13. haphongcom

haphongcom Banned

vote 60D
  14. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

chụp choẹt vớ vẩn để ngon hơn Compact dùng 650D? 8-}
    =))
    =))
    Mình k hiểu ý "vớ vẩn" của bạn là thế nào nữa =))
    650D kém gì 60D trong chất "vớ vẩn"? Nói thẳng ra chẳng kém gì, thậm chí không muốn nói là hơn >:) Yếu tố quyết định giữa 2 dòng này chả có gì nhiều, còn trong chất ảnh thì phải nhắc đến lens bạn nhá. Đừng nói về 650D như thế không mình không nhịn nổi >:)
    HaiTran thích bài viết này
  15. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

con lạy bố cái câu đó ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
  16. đăng hiếu

mình cũng như bạn, nó hơn ở chíp đó chứ, đúng là lạy bố đó^:)^^:)^
    cudyandem thích bài viết này
  17. đăng hiếu

bạn phải xem số tiền bạn đang có phù hợp với cái nào
    650d sử dụng ống kính mới, ngàm mới so với những dòng khác
    còn nếu đủ khả năng cái nào cũng mua đc thì chọn 60d, ,mà sắp tới chuẩn bị ra 70d nha bạn :D
  18. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Tên này quen quen ha... xóm ảnh gia hội ngộ àh :-?
    P/s: Tí nữa thì quên cả thớt.. vốt phát cho 60D ha, con Canon đầu đời của mềnh... nếu ko fải do cái nút unlock khẩu (theo mình) khó ấn thì giờ chắc vẫn còn chơi :">
    ---
    Hỏi ngu thêm 1 câu nữa nhé... có bác nào từng chơi 650D chưa vậy.... đang chụp mà mũi chạm màn hình thì có sao ko ha :v :v (hình như câu trả lời là là xác định cmnr phải hem đa) :">
    Jucker thích bài viết này
  19. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

nó có nút khóa cảm ứng mà :))
    Cơ mà 60D vẫn ngon hơn :">, còn lựa chọn là do chính chủ thớt quyết định thôi .
    Nếu thích sự đơn giản và nhu cầu chỉ là chụp được 1 bức ảnh đẹp thì cứ 650D.
    Còn lại thích sự tùy biến cao thì cứ 60D
    Shenvi thích bài viết này
  20. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Jucker cả việt nam chắc chỉ có một shenvi ạ =))
    Shenvi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn