Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên theo marketing hay graphic designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi maruco_mn, 19/5/14.

Lượt xem: 2,897

1. maruco_mn Mới đăng kí

Mình đang băn khoăn cả mong nhận lời khuyên từ cả nhà !
    Mình đang phải chọn lựa 2 con đường.
    - 1 là theo Marketing Online ( SEO, facebook, adword...)
    - 2 là graphic designer (2D)
    Ngày trước hồi mới ra trường có học 1 khóa về cắt css cho web sau được nhận vào công ty về máy tinh kiêm đủ thứ việc từ SEO đến đồ họa ( vẽ tờ rơi, popup, baner...cho các chương trình quảng cáo hàng tháng của công ty), viết bài PR rồi quản lý quảng cáo nói chung là đủ cả. Hồi ấy mới ra trường cũng không rõ định hướng nghề nghiệp là cái gì chỉ biết sếp yêu cầu thì làm, không biết thì học mà làm, vẽ PSD không in được thì phải học vẽ bằng AI :( .
    Sau đó ( hơn 2 năm) mình nhảy việc chuyển sang làm công ty vể MKT cho sản phẩm dược dành cho trẻ em. Chuyên phụ trách vẽ vời cho các ấn phẩm offline, phụ trách kỹ thuật Marketing cho facebook, quảng cáo facebook...
    Đến thời điểm này thì mình phải lựa chọn giữa 1 là thiết kế 2 là Marketing để chuyên sâu chứ cứ như hiện nay thì hỏng cả. Việc này còn liên quan đến định hướng tương lai sau này nữa.
    Xét về tuổi tác cũng không còn trẻ nữa ( dù vần gà) đầu cuối 8x rùi các bợn ợ ! Đính chính thêm mình là Girl mệnh danh chị già nhất cty roài thấy oải quá :(
    Anh em trong diễn đàn cho mình lời khuyên với thực sự đã cố gắng chọn rất lâu mà không được. :(

...
    a Koi thích bài viết này
  2. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

topic đáng theo dõi. Em đang học thiết kế để hỗ trợ công việc tương lai. Em cũng có dự định làm bên marketing với tổ chức sự kiện. Hiện em sắp ra trường và cũng rất nhiều điều phải lựa chọn. Hi vọng sẽ được nghe nhiều chia sẻ của các anh chị :)
    maruco_mn thích bài viết này
  3. maruco_mn

maruco_mn Mới đăng kí

Ngày trước mình cứ tham lam ôm hết tất cả. Đã mất 6 tháng băn khoăn mà vẫn chưa có câu trả lời ! :(
  4. maruco_mn

maruco_mn Mới đăng kí

:( ko có cmt nào cả :(((.............:(((
  5. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

cái này chắc do lựa chọn của bạn là chính :) bạn nên cân nhắc đầu tiên là sở trường, bạn làm việc gì tốt hơn. Tiếp theo là sở thích, bạn thích làm về mảng nào hơn. Theo mình thì thấy nên chọn theo sở thích :D
  6. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bạn đam mê cái j thì theo cái đó, mình tin là trong hai cái chắc là phải có 1 cái hơn...:D
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Tung đồng xu c ơi, ví dụ vào 1 lựa chọn mà sau khi tung c thấy thoải mái thì ok còn không thoải mái thì chọn cái ngược lại. Nếu ở lựa chọn nào cũng không thoải mái thì HẾT CÁCH :D
    a Koimaruco_mn thích bài viết này.
  8. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

nguyenthao811 Tung đồng xu ko phải đợi sấp hay ngửa mà trong lúc tung ta biết ta mong đợi điều gì :D
    nguyenthao811 thích bài viết này
  9. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@a Koi: Tùy cách thực hành của từng người mà :">
    a Koi thích bài viết này
  10. maruco_mn

maruco_mn Mới đăng kí

Tung không được càng tung càng loạn cả nhà ạ. :v
    Đang bảo kẻ bảng so sánh liệt kê ưu nhược điểm ra mà cũng thấy khó chọn :|
    a Koi thích bài viết này
  11. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

em đang là 1 đứa tài chính đi học thiết kế nên chả biết khuyên đại ca sao cả :v

Ủng hộ diễn đàn