Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nếu mua máy cũ hoặc P&S nên chọn máy nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Vu Tri, 23/9/16.

Lượt xem: 3,943

1. Vu Tri Thành viên cấp 1

Xin chào ae!

Mình là Trí và mình học Thiết kế và hiện mình đang có nhu cầu mua máy ảnh phục vụ việc học
    Với cái điện thoại 2 "chấm" trị giá 1 triệu của mình thì tất nhiên là mình ko thể ăn thua đủ với nó rồi chứ đừng nói bỏ vô máy tính chỉnh xửa
    Nên hiện mình cần mua máy ảnh mới và tất nhiên với "tay bắn" của mình thì gương lật với ko gương lật là hơi phí với kinh tế cũng chẳng cho phép (khoảng 1 triệu thôi ,càng thấp càng tốt)
    mình có kham khảo http://mayanhcu.vn/ban-may-anh-compact và cũng ưng 1 e ,mới test thử hôm thứ 3 và ... mình sợ quá nên hôm nay lên hỏi luôn cho chắc (máy mới 99% ,nữ dùng ít sài => 70% Body ngoài thôi nhé ,30% còn lại nát rồi nhất ở màn rập và nắp pin với sensor cũng nát nốt ... THUA) và thứ 4 1 hố ,pm riêng hỏi lại giá (D200 mà 1 triệu thấy lạ) ra là 2tr5 1 triệu là body ... chỉ body ko pin ko phụ kiện -_-
    ae nào có ý kiến về chỗ mua hay dòng máy nào xin giúp mình nhé

*dành cho ae nào lười đọc*
    sau 2 hố tại http://mayanhcu.vn/ban-may-anh-compact
    mình cần mua máy ảnh PNS <= 1 triệu cho việc học

CÁM ƠN AE và ADMIN

...
  2. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Khuyên chân thành luôn. Quanh giá 1tr chả có cái nào cả.... Thứ nhất, dù máy ngon mà thi trường ko còn giá thì ng ta cho bà con dòng họ sài....còn nếu máy ngon thì chỉ điên mới bán giá đó.... e nghĩ 1tr của e nó là bao to?????? Ý ko phải có ý nói giàu nghèo hay là gì... chỉ muốn nói e nghĩ nó to đến mức nào để mua cái máy ảnh???? Máy compact thì tầm tr cơ rồi mà....ráng xíu đi đừng mua máy cũ...khuyên chân thành đó... chỉ có máy bị gì ng ta mới bán rẻ....của rẻ là của ôi....cứ hiểu vậy đi...
  3. Vu Tri

Vu Tri Thành viên cấp 1

a có thể cho e 1 dòng máy phù hợpcho e kham khảo dc ko ,e ko rành về máy ảnh lắm (máy mới ấy)
    e ko theo đuổi nhiếp ảnh nên ko cần quá tốt đâu :)
  4. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nếu vậy có thể tham khảo
    http://www.lazada.vn/may-anh-kts-so...201mp-va-zoom-quang-5xbac-933891.html?boost=1
    .
    Nói chung máy compact thì gần như là xem xem nhau ah... ko hơn nhau nhiều...nếu chưa kinh nghiệm thì mua Sony, canon, nikon để xem màu mè nào mình thích...Fujifilm giá hơi chát... mỗi hãng có đặc trưng màu riêng nên khó nói thg nào hơn thằng nào....
    .
    Mua thì có thể ghé Khánh long camera (tìm Mr.gugoo để bjt địa chỉ), hay Phú Camera trên Trần Hưng Đạo. Giá khá mềm, nói chung máy compact hay còn gọi là máy du lịch bỏ túi... mua đi, nghiên cứu đi, sài đi rồi sẽ thấy mình cần j, máy có ưu nhược điểm j rồi hãy tìm máy DSLR phù hợp cho mình.. ko gương lật thì thật ra nó nhỏ gọn là chính nhưng đang là mốt nên giá khá chát... vậy thôi... chúc e tìm đc máy như ý..
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

700d cũ, máy mới kèm kit tầm 10t, hàng dùng rồi cứ tầm 3k-5k shots là ngon, trả tầm 7t thôi, cao shots hơn thì ép giá xuống tiếp, tham khảo từ mấy ông bạn dân bán máy ảnh, chuyên mua thấp bán cao.
  6. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

drax Cái j vậy má????? Ng ta có 1 triệu ah.... "một triệu Việt nam đồng"....
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

Mr.Po m nhìn thấy rồi, tư vấn cho thớt thôi, còn với 1t vnđ mà đòi mua máy ảnh thì botay.com.
  8. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

drax cũng đc mà, ví dụ hên hên gặp ai mua máy compact mà ng ta chán bán lại cũng đc mà...
  9. Vu Tri

Vu Tri Thành viên cấp 1

:) cám ơn các ae nhiều
    sau 1 thời gian mình suy nghĩ về đoạn
    của Mr.Po

mình vẫn quyết đinh mua sony nex 3N cũ giá 3 triệu (mượn tiền gia đình ) mà rất mới chỉ 3000 shot :O mà link kiện và phụ tùng nguyên si :) chỉ tốn tiền nước phải cầm lap ra quán cafe test thôi :D
    hiện nay đang cày với nó ,hên a Mr.Pro "thức tỉnh" mình sớm ko mua con sony dw 830 rồi ,h có con này chụp sướng :)
    thank bro :)))

Ủng hộ diễn đàn