Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[New] Bảng Emoticon mới của Facebook :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Hổ Báo VietDesigner, 12/10/12.

Lượt xem: 174,086

1. Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Share nhiều nhất hôm nay:
    Bảng Emoticon mới của Facebook

Facebook vừa mới cập nhật một bảng Emoticon mới, bạn đã có thêm nhiều lựa chọn ngoài mỗi "<3" (trái tim)!

- Trước hôm nay, đa số người dùng facebook chỉ biết đến mỗi biểu tượng <3 (Trái tim) là comment hiện được thành dạng emoticon.
    - Nhưng ngày hôm nay đã khác! Bạn đã có thể vừa cười, vừa mếu, vừa đóng giả làm kẻ "ngầu ngầu", mặt môi uốn lượn, pacman và cả chân dung kẻ ngộ chữ. Thậm chí bảng biểu tượng này còn xuất hiện cả hai sinh vật mới đó là cá mập và chim cánh cụt nữa đó!

Today 12/10/2012 theo hoahoctro.vn

...
    link_vu, pitlamgi, Pandore3 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bonus :

Theo : Genk
    link_vu, Hồng SơnPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  3. changnhonua

changnhonua Mới đăng kí

cái này hay :D
  4. potayman

potayman Mới đăng kí

HOT-Facebook mới update mặt cười nhưng không bằng em này:x Chia sẻ cho anh em Voz :x

Chào các thým [​IMG] em đang rất là vui vì mới tìm được cái này :x

Một trong những điều thú vị khi giao tiếp trò chuyện là những biểu tưởng cảm xúc - Emoticon, giúp cho cuộc trò chuyện giữa mọi người trở nên sinh động và màu sắc hơn những dòng chữ đơn điệu và khô khan. Có lẽ nhận ra điều này (theo mình là khá trễ) mà hôm nay Facebook - mạng xã hội lớn nhất hiện nay đã vừa bổ sung chức năng hiện Emoticon :x và được mọi người chào đón khá nồng nhiệt :x Tuy nhiên qua quá trình sử dụng đa số bạn bè của mình nhận xét là các thiết kế biểu tượng của Facebook màu sắc khá buồn, và chưa có tác dụng đối với các Status cập nhật - thiếu sót khá lớn :(

Với lại một đặc điểm đáng quan tâm nữa là đại đa số người dùng tại Việt Nam đã vô cùng quen thuộc với các biểu tượng sinh động của Yahoo Messenger. Vậy làm thế nào để đưa Emoticon của Yahoo lên Facebook? Thật may mắn sau một thời gian tìm tòi trên trên mạng, mình đã phát hiện ra một tiện ích vô cùng hấp dẫn biến những Emoticon đơn điệu và khá buồn của Facebook thành những Emoticon sinh động và quen thuộc của Yahoo Messenger :x

Trong bài viết này mình sẽ chia sẻ tiện ích này cho các bạn :x
    Tên của nó là iKute Emoticon (kute :x), nó có thể biến những ký tự chat thông thường của Yahoo Messenger thành những biểu tượng cảm xúc emotiocon như Yahoo luôn (hỗ trợ đầy đủ kể cả những emoticon ẩn trong Yahoo Messenger luôn :x), chứ không phải mấy emotion buồn buồn của Facebook hiện giờ :x. Đặc biệt hơn nữa, nó có tác dụng đối với cả Status của chúng ta và bạn bè :x (các Emoticon của facebook không có chức năng này). Thật hấp dẫn :x

Để cài tiện ích này bạn chỉ cần vào một trong các link sau:
    • chrome.google.com/webstore/detail/ikute-emoticon/balckfmhlgambbambmifcpgjnhkfcpgc?hl=vi
    • goo.gl/0GVxg
    • bit.ly/ikute

bằng Chrome (tiện ích này hiện tại hỗ trợ trình duyệt thông dụng nhất là Chrome, theo thông báo của tác giả thì sẽ sớm có trên các trình duyệt khác :x) và nhấn nút Cài đặt là xong :x
    (Để đảm bảo bạn nên restar lại trình duyệt để tiện ích có tác dụng tốt nhất, máy của mình thì phải khởi động lại chrome còn, thèn bạn giới thiệu cho mình thì nó cài xong chạy luôn :( )

Thật nhanh chóng và đơn giản phải không? Hãy tận hưởng tiện ích này nhé các bạn, kể từ bây giờ lướt facebook ko còn chán như xưa nữa rồi :x
    Nhớ thank cho bài viết của mình nếu bạn thấy hữu ích nhé :x

Đây là thành quả của em:x <3 <3 <3 :

[​IMG] Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 1346x511.

[​IMG] Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 746x411.

hỗ trợ đầy đủ các mặt cười cảm xúc hiện có của yahoo luôn các bác ạ :x cả emoticons ẩn cũng chơi được luôn :x

emoticons của facebook ko có tác dụng với status nhưng em này chơi được cả status và thanh cập nhật thông tin :x

[​IMG][​IMG][​IMG]
    nếu hay thì thank ủng hộ em nhé các thým [​IMG]
    ------
    fanpage iKute: facebook.com/iKuteTeam
    Like để cập nhật thông tin các phiên bản mới nhất ạ :x
    pitlamgi thích bài viết này
  5. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

e không thích lắm
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

dành cho chat nhá :D
    Mezzazzy, pitlamgiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  7. Bivian Phạm

Bivian Phạm Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi là khi mình cài thì mỗi mình thấy hay là máy khác chưa cài nhìn vão cũng thấy vậy......<:-P
  8. Vic Võ

Vic Võ Thành viên cấp 1

Dành riêng cho FB Chat nhé các bác, có cả icon Gangnam Style nhé :D
    [​IMG][​IMG]
  9. Bivian Phạm

eo ôi, thế thì bạn cho dãy số rõ hơn được không, mình bị cân mà ngồi tia mấy con số này mà lòi hết cả mắt
    thanhhuy_ thích bài viết này
  10. Vic Võ

Vic Võ Thành viên cấp 1

bác save cái pic này lại desktop, mở ra rùi zoom lên tí là thấy hà >:)
  11. Bivian Phạm

:)) thế mà không nghĩ ra... ngu ảo
    thank nha [​IMG]
  12. Việt Phạm

Việt Phạm Thành viên cấp 1

icon bên voz cũng hay =))
  13. potayman

potayman Mới đăng kí

iKute Emoticon for Facebook Chat Đã có bản mới với chức năng tự tạo Emo luôn nhé các bác :x

facebook.com/iKuteTeam
    Những hình ảnh minh họa dưới đây sẽ hướng dẫn các bạn từng bước
    để cài được iKute Emoticon

Link facebook: facebook.com/iKuteTeam
    Link Video: Link Video Hướng dẫn sử dụng iKute

Để tải iKute cho Chrome, Bạn vào 1 trong các link sau:
    1. bit.ly/iKuteChat
    2. goo.gl/T0rXi
    3. chrome.google.com/webstore/detail/ikute-emoticons-for-faceb/igobkilpjmifphjheejimhghjnpnabmj
    Sau khi vào trang cài đặt, tại cửa sổ tiện ích iKute, nhấn nút "Thêm Vào Chrome" hoặc Add to Chrome (nếu bạn xài ngôn ngữ tiếng Anh)
    Một cửa sổ nhỏ hiện ra, chọn "ADD" để xác nhận cài đặt iKute Emoticon.
    Trong thời gian ngắn, ứng dụng iKute sẽ được tải từ máy chủ của Google Chrome Store về và tiến hàng cài đặt. Sau khi cài đặt xong, sẽ xuất hiện thông báo như hình bên. Bạn chỉ việcClick chuột vào biểu tượng iKute màu vàng trên thanh tiện ích của Chrome để Kích Hoạt iKute Emoticon cho trình duyệt
    Sau khi kích hoạt, bạn chỉ cần F5 lại cửa sổ Facebook là hoàn thành việc cài đặt iKute Emoticosn.
    Bây giờ bạn chỉ cần bật cửa sổ Chat trong Facebookclick vào biểu tượng mặc cười bên cạnh phải khung chat, sẽ thấy được đầy đủ các bộ Biểu tượng cảm xúc của iKute Emoticon.
    Bạn có thể click vào hai dấu qua lại màu xanh để chuyển đổi qua lại các bộ Emo của iKute Emoticon.
    -------------------
    PHẦN HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG IKUTE EMO STORE

---------------------------------------

VIDEO HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÀI VÀ SỬ DỤNG IKUTE EMOTICON
  14. rainiegreen

rainiegreen Banned

mình chẳng làm dc :(
  15. Đinh Nguyễn Sơn Tùng

Đinh Nguyễn Sơn Tùng Thành viên cấp 1

#4: Cái này chỉ vọc riêng thôi à, người khác có nhìn thấy không ?
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

#15: Có nhìn thấy chứ bạn :D
  17. Đinh Nguyễn Sơn Tùng

Đinh Nguyễn Sơn Tùng Thành viên cấp 1

#16:@pitlamgi:Chỉ mình nhìn thấy thôi, còn người khác không thấy
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đấy là bảng emotion mà face hỗ trợ mà? sao lại k nhìn thấy đc nhỉ? :-?
  19. Tít is me

Tít is me Thành viên cấp 2

vãi đái đào mộ =)). dùng moji ấy :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn