Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Newbie cần các Pro chỉ giáo] Hỏi về TUT ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Mạn Châu Sa, 5/3/16.

Lượt xem: 1,305

1. Mạn Châu Sa Mới đăng kí

Dạ, em chào các anh chị trong 4rum ạ.
    Em mới tìm được 1 TUT vẽ hoa khá đẹp nên tập tành vẽ theo nhưng do em là newbie mới mày mò AI nên cho em mới tới bước 2 là em bí rồi ạ @_@

TUT như sau ạ:
    Step 2
    Add more shape to the petal by duplicating the basic shape twice and moving the upper copy a bit. Select two copies and use the Minus Front function in Pathfinder to cut off the unneeded parts, forming the petal edge.

Em tạm hiểu là TUT bảo copy ra 2 hình, nhấp chọn 2 bản sao đó và chọn chức năng Minus Front trong thẻ Pathfinder để cắt phần không cần.

Em làm theo ý hiểu của em nhưng kết quả ra thế này ạ @_@

Các pro chỉ em cách làm cho ra hình thứ 3 với ạ @_@
    Em xin cám ơn trước ạ.

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mạn Châu Sa thích bài viết này
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nếu hỏi về PTS mình sẽ giúp, chứ AI mình ếch vãi cả chưởng =))
    Thử làm theo dư lày xem nhá.
    Tạo hình cánh sen.
    Nhân đôi cái layer cánh sen ra thành 2 cái giống nhau.
    Kéo 1 cánh sen lệch sang chút hen.
    Ở cánh sen trên bạn đổ mầu hồng phớt + hồng trắng -_-
    Ở cánh sen dưới bạn đổ mầu hồng hơi đậm chút là được.

BONUS: Để đẹp hơn và giống cánh sen hơn, bạn tạo thêm các đường chỉ từ đầu lá với mầu hồng đậm.
    Mà nhớ là lá sen thì phần mầu trắng nó nằm ở đài hen, đến đầu cánh sen nó mới hồng. Không lại nhầm đấy :">
    Mạn Châu Sa thích bài viết này
  4. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Ở đây bạn làm sai 1 bước. Bước đầu tiên, "duplicating the basic shape twice" tức là nhân đôi lên 2 lần => 3 đối tượng \:D/
    Mạn Châu SaHồng Sơn thích bài viết này.
  5. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

#4 đã giải thích. Bạn nên xem thêm công cụ, các thao tác cơ bản.
  6. Mạn Châu Sa

Mạn Châu Sa Mới đăng kí

Dạ, cám ơn các pro ạ <3
    Em mới tập tành, mò chút ít, xem chút xíu nên nhiều cái không rõ ạ

Ủng hộ diễn đàn