Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie hỏi ý kiến mua "súng"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Kul Emotion, 7/6/13.

Lượt xem: 5,277

1. Kul Emotion Thành viên cấp 2

Như tiêu đề.. em thì cũng tham gia 4rum được 1 time ngắn.. cũng mê nhiếp ảnh từ lâu rồi nhưng k có điều kiện mua súng ống. Bây giờ em quyết định đầu tư 25 củ để mua "súng". Mong mọi người tư vấn nên chọn "súng", "ống" nào cho vừa từng nấy tiền.. :)
    Em là em đang xem body Canon 60D với fix 85 1.8... k biết có đủ tiền và để mình học hỏi dần tốt không ạ.
    Mọi người cho ý kiến và tư vấn dùm em. Thanks! :D

...
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

THỚT THÍCH CANON ÀH,... MÌNH NGHĨ 25 CỦ RINH ĐC EM NIKON D7000+KIT 18-105f3.5-5.6 bắn cũng không tồi đâu,... Chất lượng hơn 60D, lens NIKON ngon - bổ - rẻ, dễ UPDATE về sau :3
    Kul Emotion thích bài viết này
  3. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

luisleo29 em cũng đọc mấy cái hướng dẫn chọn mua máy.. em thấy ngta bảo là Canon dễ update về sau hơn chứ ạ.. bởi vì em cũng chưa có kinh nghiệm gì về máy móc cả
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

D7000 + tamron 17-55 non vc new, nếu mua 2nd thì có thể mua con có vc luôn, hoặc mua đc lens hoặc phụ kiện khác nữa.
  5. luisleo29

Kul Emotion LENS tầm trung NIKON ngon-bổ-rẻ hơn LENS tầm trung CANON đó bạn,... LENS CANON muốn ngon thì phải hàng L nhé, mà giá thì hơi chát, có điều kiện hẳn sắm CANON,...
    PS: Cái này là mình tham khảo tất cả các anh em đi chụp lâu năm, xài cả 2 dòng luôn, người ta tư vấn cho mình vậy đó,... Còn nếu bạn thích thì cứ nhích CANON nhé :">
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Màu Đỏ-Đen sẽ đẹp hơn Vàng-Đen bạn à :">
    Hoàng PRD, xxxmoonKul Emotion thích bài viết này.
  7. Kul Emotion

8. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

mình cũng thích Nikon hơn canon , đợt vừa rồi ông anh mua cho con canon 700d dùng cũng khá thích . tầm 25 tr thì mua 60d hay 700d đều đc , công nghệ khá tốt , lại hợp với túi tiền của bac, 25m là mua đc body mới, con lens ổn + phụ kiện ngon lành rồi .
  9. luisleo29

Ryan Lee tùy cái đó nó vào tay ai thôi,... vào tay PRO thì cục sắt cũng thành tác phẩm bác ợ,... Mình mới học, nên vọc từ từ :"> Đường nào cũng đến Full Frame thôi mà,... :D
  10. Kul Emotion

luisleo29 cám ơn bác tư vấn.. em cũng muốn tham khảo thêm để lựa chọn cho phù hợp :D
    Trung Kiên em cũng xót tiền nên muốn chơi mới chứ k dám chơi hàng 2nd.. con có VC thì đắt hơn tầm bao nhiêu ạ.. em thấy nhiều ng chê là nó k bằng con non VC vì k nét bằng gì đó
  11. Kul Emotion

luisleo29 vẫn biết là thế cơ mà phụ kiện tốt... cơ bản tốt rồi thì trình mới lên dần :D
  12. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Fan Canon đây nhé :"> vote 60D + 85 là chụp chân dung bét tè lè nhè luôn 8-}
  13. luisleo29

Đây, bạn vào mà xem, chỉ thua FF bên NIKON 1 xíu thôi, ống kit 18-105 đa tiêu cự, thích hợp cho người mới chơi,... Quan trọng là nó chỉ 22TR, dư tiền đập ống FIX 50f1.8 bắn chân dung cũng tạm ổn,... :">
    http://zshop.vn/nikon-d7000-kit-18-105-vr-new-100.html
  14. luisleo29

15. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

16. Kul Emotion

luisleo29 thanks bác.. đêm nay em ngồi ngâm cứu sang tuần quất luôn :D
  17. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

vs 25 củ bạn có thể mua được các loại Pistol như USP, Desert Eagle hoặc bạn có thể mua được 1 khẩu MP5 cùng 2 băng đạn của nó! Tính theo tỷ giá của Counter-Strike :v :v
    mgr, minhthanhkggr, Ryan Lee2 người khác thích bài viết này.
  18. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Nghe mấy bác phán vậy E nản quá :O vừa mứi vác E 60D về được 5 tháng + sigma 70 - 200
    Tính dùng lens Canon mà đắt cắt cổ ~X(
    Kul Emotionluisleo29 thích bài viết này.
  19. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Biết xót tiền thì mới chơi 2nd chứ chơi mới làm gì. :v :v
    //Xin lỗi mn mình ghi nhầm, tamron 17-50 :3 :3
  20. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Lich: 25 củ này tính ra mới hơn 1000$ trong CS thôi :v :v

Ủng hộ diễn đàn