Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Newbie] Lần đầu chụp canon 70-200 f4l USM

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi john_cena_217, 20/1/14.

Lượt xem: 22,168

1. john_cena_217 Thành viên cấp 2

sau 1 lần chụp thử với canon 70-200 f4l thấy em này bề ngoài rất hầm hố và chất ảnh rất OK chỉ mỗi tội em cầm không nổi nặng kinh điển rung tay hoài,ức chế lắm các bác (đúng là lens L có khác ,cả nghĩa đen lẫn bóng :3 ) .... thích 70-200 f4l bởi bề ngoài và chất ảnh, chỉ tiếc k có tiền sắm nổi con IS đành ngậm ngùi hốt đại em 85 1.8 USM .... đây cũng là album đầu tiên và cuối cùng em chụp với ẻm 70-200 f4l mong mọi người cho ý kiến :( ,để em suy nghĩ lại khoảng thời gian sau có hốt lại ẻm k :D

Edit by Vuong Cothalick
    -------------------------------------------------
    Website Group : http://cothalickgroup.webnode.vn/...
    website studio : http://vuongcothalick.byethost9.com/
    Website personal : http://vuong.byethost18.com/
    -------------------------------------------------
    LH : 01678 492 794

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/10/15
    kendystudio thích bài viết này
  2. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Toàn các bác hấp diêm băng thông quá, mãi chả thấy hình. :(
    Goal PosiedonMrhoangpro thích bài viết này.
  3. Nguyễn Thiết

em thấy out nét, màu không đẹp, ảnh bết noise nữa, không tin đây là 70-200 :)

john_cena_217 Thành viên cấp 2

Nguyễn Thiết : bác cứ nói thể ,lens này chụp tệ lắm bác , có vài ảnh noise là tại e PTS theo kiểu film nên nó noise thui , 70-200 thật đó ,nhìn bề ngoài đẹp thui chứ chụp thì chán lắm .... bác cứ thử qua bên vnphoto cái bài góc ảnh 70-200 f4l usm thì biết .... chụp chân dung out tè le hạt me ah
  5. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

có mấy cái bokeh xoáy như kiểu helios :v
  6. john_cena_217

manfriends : e xài 5d hàng cổ + với cái nòng này nữa .... cầm muốn rụng tay ... có lẽ rung rung nên nhìn như bị xoáy :3
  7. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

lần sau chụp bác resize ảnh nhá. toàn mạng cùi k chạy đc
  8. john_cena_217

Mrhoangpro : OK bác , em mới chơi , post bài lần đầu nên k biết :D
  9. tvhungub

tvhungub Thành viên cấp 1

cm xong vẫn chưa thấy ảnh của bác :)
  10. kieutien97

kieutien97 Thành viên cấp 1

11. Mr Frankie

Mr Frankie Mới đăng kí

m k nghĩ 70 200 f4 là 1 ống tồi :)
  12. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

70-200f4 chán lắm :) nhẹ hều chứ ko như f2.8. Chụp ở 200 thì dễ rung lắm :))
  13. Nguyễn Thiết

Đồng ý là 70-200 f4 chán hơn 70-200 f2.8 cái này đương nhiên, nhưng không đến nỗi quá tồi :)
  14. john_cena_217

thanhminh85 : chắc tại do e từ 50 1.8 chuyển qua nên thấy nó nặng .... nói thật chứ xài 70-200 f4l mà k có cái chân thì coi như toi :3 mà khổ nổi chụp mà vác theo cái chân thì chụp làm je nữa =))) để chụp phơi còn hay hơn ..... muốn lên is như bác lắm mà sv làm gì có tiền mà lên :D
    thanhminh85 thích bài viết này
  15. john_cena_217

tvhungub : bác cứ troll e hoài , e mới đăng nên k biết muh :D
  16. john_cena_217

Nguyễn Thiết : 70-200f4l cùi lắm ,so với cái 85 1.8 thì thua xa ,mà giá lại đắt hơn 4tr , cũng may là ở cửa hàng cho test thử 15 ngày ... ko là e bị vỡ mặt với cái 70-200 f4l rùi :( tại chụp dịch vụ nên chụp mà bị out thì làm ăn dc gì nữa =))))
  17. ongtroine

ongtroine Mới đăng kí

Em thấy ảh cũng khá đó bác, non is chỉ cần câmd chắc tay là ảnh nét căng
  18. john_cena_217

ongtroine : nếu nét may ra để tốc trên 500 chứ để dưới là out ngay , mà khổ nỗi f4 mà để trên 500 thì chỉ có trưa nắng =)) lúc đó thì ai mà dám chụp nữa bác
  19. snsdyoona

snsdyoona Thành viên cấp 2

Mình k nghĩ 70-200 F4 là 1 ống kém chất lượng như thớt nói
    thật ra 70-200 là ống zoom và với khẩu F4 bác có chụp out nhẹ cũng sẽ chấp nhận đc , hậu kì cũng sẽ cứu đc phần nào chứ ko như những lens khẩu lớn chụp ở khẩu lớn nếu soft hoặc out sẽ hỏng hình
    Mình nghĩ là do cách chụp và cách cầm máy của chủ thớt ko đúng hoặc set tốc ko đủ dẫn đến rung -> out, mình xài 70-200F4 gần 1 năm và có thể nói là khá hài lòng, trời chạng vạng chiều 4-5h tối thui mình set ISO trên 60D chụp vẫn đc. Bản thân cái lens nó cũng ko nặng, nhẹ hều, nếu thớt nói nặng đảm bảo cầm 70-200 2.8 + grip thớt chụp ~ 30' là khỏi muốn chụp nữa
  20. Nguyễn Thiết

5D + 70-200 f2.8 + grip, như vầy đã đủ nặng chưa, hôm đó em xách máy chụp cả ngày luôn. :)
    Chưa có grip đã kêu nặng.

thanhminh85 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn