Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie thắc mắc về thẻ div

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi leeso, 19/4/16.

Lượt xem: 1,783

1. leeso Mới đăng kí

em mới học html+css mà gặp chổ thẻ div và thuộc tính float của nó khó hiểu quá ạ.
    1. thế này ạ nếu em viết thế này thì khi em thay đổi padding-top của thẻ <div id="test1"> thì thằng <div class="row"> nó không thay đổi height theo
    nhưng khi em bỏ cái float đi thì khi thay đổi padding-top của thẻ <div id="test1"> thì thằng <div class="row"> nó thay đổi height theo

Code:
    <div class="row">
                    <div id="test1">

</div>
                    <div id="test2">

</div>

</div>
    //----------------------------
    #test1{
       float:left;
        width: 480px;
        background-color: #33ff33;
       height: 50px;
    }

#test2{

float: left;
        width: 480px;
        background-color: blueviolet;
        height: 50px;
    }

.row {
        width: 960px;
        background-color: activecaption;  

margin-left:   auto;
        margin-right:   auto;

}

...
  2. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

thẻ row bạn cho overflow: hidden; vào nhé ;)
    leesoNguyễn Cảnh Sơn thích bài viết này.
  3. leeso

leeso Mới đăng kí

thanks bạn nhiều nhưng vì sao thêm overflow: hidden vào thì lại được vậy bạn....
  4. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

leeso Bởi vì các div con float nên div bố phải overflow hidden vào nó mới nhận đc. Cái này bạn inspect element để hiểu rõ hơn nhé :D

Ủng hộ diễn đàn