Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie xin hỏi về cách sử dụng photoshop để vẽ Digital Art !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chienvip2cr, 14/6/16.

Lượt xem: 3,186

1. chienvip2cr Mới đăng kí

Mình là 1 Newbie mới tập tành photoshop nhưng tìm hiểu cũng được 1 tí các chức năng và công cụ photoshop, mục đích của mình là để vẽ Digital Art nhưng lại khá mơ hồ vì không biết bắt đầu như thế nào ? Xin giúp đỡ mình với:D

...
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Digital art yêu cầu bạn hai yếu tố trước hết là biết vẽ tay và có wacom.
    Sau đó học về màu sắc, dpi, khổ giấy rồi mới học công cụ.
    Công cụ thì học chủ yếu về các loại brush, opacity và flow trong brush, eraser...
    Thình thoảng dùng healing brush, clone stamp tool, smudge, blur, sharpen tool.
    Ngoài ra học thêm về liquify filter.

Tạm thời mới nghĩ đc vậy.
    chienvip2cr thích bài viết này
  3. chienvip2cr

chienvip2cr Mới đăng kí

4. khoianha10

Thì bằng photoshop chứ bằng gì hả bạn. wacom là cái bảng vẽ với cái bút dùng thay chuột. Chứ vẽ bằng chuột thì siêu nhân rồi không tính :)

Bạn tìm hiểu thêm về wacom (thực ra loại khác cũng được nhưng wacom nổi tiếng nhất nên cứ mặc định bảng vẽ là wacom) trên google ý.
  5. chienvip2cr

chienvip2cr Mới đăng kí

khoianha10 vậy là phải xài wacom à @@. mình thì chỉ định học photoshop để vẽ bình thường ko xài wacom thôi. chứ mình là hsinh sao có tiền mà mua được. vẽ như bức này là phải xài wacom à bạn @@[​IMG]
  6. khoianha10

Cái khinh khí cầu thì có thể vẽ bằng chuột. Bầu trời và đàn chim nếu tự vẽ mà dùng chuột thì mình nghĩ một là siêu nhân (trên mạng đầy. Thậm chí vẽ bằng MS paint hoặc exel cũng có) hai là cực rảnh để ngồi chấm pixel.
  7. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Wacom nó cũng không mắc lắm đâu. Mua cái rẻ nhất tầm 2 triệu là đủ xài. Bạn phải đầu tư mới có kết quả.
    Vẽ về cơ bản là một bộ môn nghệ thuật khó, đòi hỏi năng khiếu, sự luyện tập và học hỏi không ngừng. Mình nghĩ bạn nên học một lớp vẽ cơ bản đã rồi hãy nghĩ đến chuyện vẽ Digital. Công cụ Photoshop đúng là mạnh thật nhưng nếu không có nền móng, sản phẩm sẽ không ra gì.
  8. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

Nghe bạn nói "học pts để vẽ bình thường" thì mình nghĩ là bạn có định hướng hơi sai lệch rồi.
    Ps chỉ là công cụ thôi, giống như wacom vậy, còn bạn muốn vẽ thì bạn phải có cái nền căn bản là "biết vẽ" trước đã. Không phải biết pts = biết vẽ đâu.
    Xác định lại trước khi bắt đầu sẽ tốt hơn đó bạn, nhất là bạn còn là học sinh, đừng để tới lúc lớn rồi vẫn chưa xác định được hướng đi thì khổ lắm, giống mình :D

Ủng hộ diễn đàn