Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

NexusFont - Phần mềm quản lý Font chữ hiệu quả cho designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi lehoangtoday, 25/3/16.

Lượt xem: 34,194

1. lehoangtoday Thành viên cấp 2

Là một designer, chắc chắn font là một trong những thứ vô cùng quan trọng trong những bản thiết kế của bạn. Như những quy luật của tự nhiên, số lượng font mà bạn sưu tập ngày càng "phình" ra mà không có hồi kết. Vậy làm thế nào để quản lý cho hiệu quả? Duyệt font cần cho bản thiết kế thật nhanh mà không cần phải mở các phần mềm như Photoshop hay illustrator?

Trong bài viết này mình sẽ giới thiệu tới các bạn phần mềm Nexusfont, một phần mềm quản lý font chữ hiệu quả cho các designer. Đặc biệt, phần mềm này hoàn toàn miễn phí. Các bạn có thể download thoải mái nhé!

Download NEXUSFONT tại đây: [LOCK]http://www.xiles.net/[/LOCK]

Nếu bạn thích bài viết này, hãy đăng ký theo dõi kênh Youtube Học Thiết Kế Đồ Họa Miễn Phí của mình để nhận thêm nhiều thông tin hấp dẫn khác.

...
    kurapika1310, Pencil_men, tranvan.muon13 người khác thích bài viết này.
  2. Tung Cena

Tung Cena Mới đăng kí

Cảm ơn bác
  3. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

tks bác tìm giờ mới thấy cái này, bớt đau đầu khi có cái này :v

4. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

không có chi, mình sẽ chia sẻ nhiều cái hay ho khác cho các bạn dùng :D
  5. mi.meow

mi.meow Thành viên cấp 1

cám ơn bạn, máy font nhiều quá lần nào muốn sử dụng cũng load muốn lag AI :))))))
  6. baoktk7

baoktk7 Mới đăng kí

ngon quá anh gì ơi
  7. adeus

adeus Mới đăng kí

Có ai biết cách nào khôi phục lại bộ font ban đầu mặc định trong window ko? Trót cài nhiều font quá mà không muốn cài lại win
  8. lehoangtoday

adeus thử làm theo nhé

1. Bạn cần Resetting font settings

a. Open Fonts by clicking the Start button, clicking Control Panel, clicking Appearance and Personalization, and then clicking Fonts.
    b. In the left pane, click Font settings.
    c. Click Restore default font settings.

Chọn 1 trong 2 cách sau:

1. Copy font từ máy tính khác (original) rồi dán vô Windows/Fonts của máy bạn.

2. Mount đĩa cài đặt win vô, rồi vô sources\install.wim
  9. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Bạn có thể chỉ sơ qua về cách sử dụng nexusfile ko, mình cám ơn nhiều.
  10. adeus

adeus Mới đăng kí

lehoangtoday mình click reset rồi nhưng lúc check font thì vẫn nguyên có thay đổi gì đâu nhỉ?
    Mà giờ lại phải tìm bộ font original để cài thì mất công quá
  11. lehoangtoday

adeus click reset xong bạn vẫn phải bỏ đĩa cài win vào nó mới load font mặc định vô.
  12. hatdolato

hatdolato Mới đăng kí

tks bac:)
  13. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

nếu cài quá nhiều font thì sao ta
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

....
  15. laiminhluc

laiminhluc Mới đăng kí

Mình mới học thiết kế, việc khó khăn nhất là quản lý hàng nghìn font từ nhiều bảng mã và lưu trữ các font hay dùng. Cảm ơn bạn rất nhiều.
  16. manhtuan249

manhtuan249 Mới đăng kí

Phần mềm này vẫn phải cài font vào Windows phải ko bác. Có bác nào biết phần mềm nào quản lý font mà cài đặt tạm thời. Sau khi restart windows sẽ không còn nữa không ạ. Giống phần mềm Extensis Fursion.
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@manhtuan249 : "Xfonter", có cái chiêu hok cần install 1000 font, mà vẫn có thể sài 1000 font, phải mở Xfonter trước, sau khi Xfonter chạy trước, Phtotoshop chạy sau, sẽ có fonts từ Xfonter sài, mà vào dò tìm trong C:/Window/Fonts, cũng hok nhìn thấy 1000 fonts đâu, khi tắc Photoshop, và Xfonter, thì Fonts cũng đi về Folder của Xfonter luôn, vậy mới gọi là đồ xịn !

Hình dưới này, chỉ dẫn cách Load fonts cho Photoshop sài, nhớ đừng nhấn vào nút Install là dc.
    Link down Xfonter, thì bạn quay về mục Photoshop, vào mục Download Software, tìm Xfonter nhé !

Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/17
    manhtuan249 thích bài viết này
  18. Tung AG

Tung AG Mới đăng kí

Có bác nào bị lag/đơ Nexus Font khi kéo nhiều font vào quá không?

Mình kéo vào 1500 font để check mà xong mỗi lần chuyển collection hay folder là nó đơ luôn.
    Không biết xử lý sao.
  19. Tung AG

Tung AG Mới đăng kí

Tự hỏi tự trả lời được sau... nửa năm

"- Type "Services" in the Start menu and open the panel
    - Search "Windows font cache service"
    - Right Click: Properties
    - Set "Startup Type" to Disabled, Apply, and click the Stop button"
    sondung4ever thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn