Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ngày lễ Valentine đặc biệt nhất của tôi - Hư xe

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 15/2/13.

Lượt xem: 6,090

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Chào các bạn bạn, đáng lẽ những cảm xúc mà mình sắp sẻ chia sau đây chỉ gói gọn trong 1 cái status trên Facebook mà thôi, nhưng ngẫm lại thì có quá nhiều điều để nói nên mình quyết định lập hẳn 1 topic trên diễn đàn, cũng coi là để chia sẻ cùng mọi người, thực ra đây là 1 câu chuyện rất bình thường, nhưng lại cảm thấy nó đặc biệt đối với riêng bản thân mình :D

Vậy là ngày Valentine cũng sắp trôi qua rồi, năm nay Valentine đến sớm quá, nó lọt và mùng 5 Tết nên phố xá vẫn còn vắng vẻ, quán xá vẫn còn đóng cửa nên muốn đi tìm 1 địa điểm để ăn uống cùng người yêu thì thật là khó khăn. Chính vì thế mà có thể Valentine năm nay sẽ không thể sôi động như mọi năm, và chính mình cũng nghĩ rằng Valentine năm nay của mình sẽ rất bình thường mặc dù năm nay có người yêu ở bên cạnh, bởi vì tính mình vốn đơn giản và không thích lãng mạn hay sến.

Valentine là 1 ngày khá thú vị, nó thu hút giới trẻ bởi tính "thời sự" của nó, cả những người độc thân (hay còn gọi la FA) và những người đang yêu. Tại sao nó lại cuốn hút cả những người FA? Bởi vì họ là những người góp phần tạo nên sự sôi động cho ngày này bằng những câu nói đùa, lời than thở hay những trò vui như lập đàn cầu mưa,...Còn Valentine với mình thì nó cũng bình thường như mọi người, và mình nghĩ nếu yêu nhau thì 1 năm có 365 ngày thì cả 365 ngày đều là ngày Valentine mà thôi, đơn giản là ngày nào còn yêu nhau thì ngày đó là Valentine, cho nên ngày 14/2 đối với mình nó bình thường như những ngày bình thường khác.

Và lẽ dĩ nhiên thì bạn gái mình cũng không đòi hỏi phải có 1 ngày Valentine thật hoành tráng với đầy hoa, socola hay phải đi đâu chơi... (mặc dù socola và hoa là 2 thứ rất đặc trưng cho ngày lễ Valentine, nhưng chả hiểu sao mình cảm thấy nó rất là sến và thiếu thực tế, có lẽ do mình quá khô khan chăng :))). Chính vì thế mà ngày hôm nay của mình rất đơn giản, bạn gái qua bên nhà mình chơi cũng như mấy ngày Tết vừa qua thôi, mà đặc biệt cái là hôm nay cả nhà mình đi hết rồi nên chỉ có 2 đứa ở nhà (cấm ai nghĩ vớ vẫn nhé ;))), và ăn uống, xem tivi và những hoạt động bình thường khác cho đến tối, khi cả nhà đã về hết. Cứ nghĩ rằng Valentine cũng chỉ như thế và kết thúc đơn giản như kết thúc 1 ngày bình thường.

Nhưng khoảng tầm 7h30 tối thì bạn gái có nguyện vọng muốn chở đi lòng vòng chơi, mà mình nghĩ như thế cũng là hợp lý (vì là Valentine:D). Cho nên tranh thủ tắm rồi 2 đứa đèo nhau trên xe lòng vòng Thủ Đức chơi. Là do mình đang trong kế hoạch tiết kiệm triệt để nên chỉ tính đi lòng vòng rồi sẽ ghé 1 quán lề đường nào đó ăn nhẹ xong rồi về, và đúng thực là chỉ có như thế. 1 buổi tối Valentine kết thúc với chi tiêu vỏn vẹn là 32k (30k ăn uống và 2k làm từ thiện), chi tiêu rất hợp lý đúng không nào? :">

2 dĩa gỏi bò :))

Có 1 điều thú vị là trên đường về nhà, đồng hồ điện tử trên xe mình sắp đạt đến con số 3333.3 Km khi sắp về tới nhà, có nghĩa là xe mình đã chạy được gần 3333 cây số rồi. Ngẫm là sẽ ráng chạy về đến nhà và đồng hồ đạt tới đúng con số đó là sẽ chụp lưu lại khoảnh khắc và quyết định để xe ở nhà không đi đâu nữa trong 1 thời gian dài, vì dù gì mai là mùng 6 cũng không còn đi chơi Tết hay gì nữa mà sẽ chỉ ở nhà làm việc mà. Và phải dẫn bộ 1 đoạn nhỏ để bảo toàn đúng con số 3333.3 km nhưng cảm thấy khá đắc chí với điều này, và mình đã chụp được khoảnh khắc đó :))

Đắc chí với con số đẹp này, về nhà 2 đứa ăn tí xíu rồi cũng đã trễ, và bạn gái mình phải về nhà. Vì phải tự về bằng xe máy và đi đường cũng hơi vắng (khoảng 5 cây số). Thực ra đã nhiều lần về như thế, và đôi khi cũng lo vì có đôi lúc ham chơi quá mà về khuya, có lúc còn phải kèm về vì khuya quá rồi, đường vắng cũng không an tâm. Tuy nhiên chưa bao giờ gặp vấn đề gì cả. Và thế là sau khi tiễn về mình an tâm vào nhà, nhưng vào không được lâu thì có điện thoại từ cô bạn gái mình, và biết là xe bị hư rồi, khúc đường đó lại nguy hiểm, có người lạ đang dòm ngó cần mình lên gấp để giúp...Tất nhiên là lúc đó phải dắt xe ra và phi nhanh đến chỗ hư xe rồi :) (và ngậm ngụi rằng con số 3333.3 rất đẹp sẽ mất nếu như mình lại lấy xe ra chạy tiếp :-<)

Nhưng khổ nỗi mình không phải là thợ sửa xe chuyên nghiệp, mà cái xe cũng thật ngoan cố. Hí hoáy 1 hồi không được và phương án cuối là cùng đưa ra là phải đẩy tiếp về nhà. Nhưng khổ nỗi là từ trước đến giờ mình chưa bao giờ đẩy xe ai cả, và cũng không tự tin vì chưa dám thử lần nào, mà chân cũng không được dài :)). Nhưng mà bị đẩy vào tình cảnh này thì cũng phải liều thôi chứ giờ này ai mà sửa xe cho. Và thế là leo lên xe gồ ga thử liền...lúc ban đầu thì rất là khó khăn vì phải nhấp từ từ, nhưng sau 1 hồi cố gắng thì cũng đã quen, và thấy nó rất dễ dàng :)). Có thể nói đây là 1 sự tự hào rất đỗi bình thường so với những người khác, nhưng với mình thì thấy rất là "khoái" :D

Và quan trọng là mình đã làm 1 điều ý nghĩa khiến bạn gái mình không thể không cảm động vào ngày Valentine. Mình xin khẳng định lại là mình không thích sến và cũng không thích nuông chiều người yêu. Nhưng lâu lâu cũng cần phải có những lúc như thế này :))

Câu chuyện này là 1 câu chuyện có thật và vừa xảy ra cách đây 15' sau khi mình bắt đầu viết topic này. Có thể hơi dài và câu văn lủng củng, nhưng có sao thì nói vậy thôi, lâu lâu cũng muốn chia sẻ cảm xúc cùng anh em trên diễn đàn và có chia sẻ là hãy cứ sống thật với chính mình, đối xử sao cho xứng đáng với những người đáng được như thế. Và yêu nhau thì ngày nào cũng sẽ là ngày Valentine mà thôi, đừng buồn trong ngày này vì mình chưa có người yêu hay đại loại như thế. Bởi vì tình yêu của bạn bây giờ chưa phải là tình yêu trai gái, mà đó có thể tình yêu với công việc, với những đam mê và vô vàng những điều ý nghĩa khác....

Cảm ơn các bạn đã đọc những dòng này ;)
    P/s: đây là 2 nhân vật chính của câu chuyện này ^^
    Bây giờ là 00:30, chúc mọi người ngủ ngon :D

...
  2. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

đang cố gắng đọc....
  3. Sun

Sun Mới đăng kí

x_xx_x x_x đọc tới đấy thôi :v nhiều tâm sự quá anh ơi:) FA như em là bị gato đếy :((
  4. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

đọc xong Gato đi ra -_-
  5. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

FA... đi ra -_-
  6. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Khoe xe detected. :))
    Chúc đôi tình nhân trẻ hạnh phúc, <3 <3
    Jason BMèo Tít thích bài viết này.
  7. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

mai đánh đầu đuôi 33 :)
    cuibappt thích bài viết này
  8. SpaceShip

SpaceShip Thành viên cấp 1

công nhận văn a dư hay :x
  9. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

tuyệt! :)
  10. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Huhu, sao ko nổ luôn xe đê :((
  11. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Cô nam quả nữ ở nhà mà bác lại chú thick cấm nghĩ linh tinh :3

P.s : Chúc cả hai hạnh phúc nhé ^^!
  12. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

đọc xong nóng cả người...FA biết phận đi ra
  13. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Có gì hot o"o
    Em đọc xong vẫn ko hiểu gì cả o"o
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Câu chuyện trên đã có lượt bớt 1 số chi tiết "tế nhị" và "nhạy cảm", để tạo nên sự lãng mạn và hoàn hảo nhất cho tổng thể câu chuyện :))
    Haneegoal thích bài viết này.
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nội dung câu chuyện là 1 ngày Valentine bình thường như bao ngày khác, tuy nhiên có vài chi tiết cuối đã làm nên 1 ngày valentine đặc biệt đối với mình :D
  16. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Xem xong ảnh 2 nhân vật chính, ...đi ra #:-s
  17. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

huhu :((
    Fly NguyễnSilverRow1988 thích bài viết này.
  18. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

chết dở =))) có mùi 18+ =)))
    lãng mạn đây, admin đẩy xe ạ :)))
  19. Pmint

Pmint Thành viên cấp 1

Chúc 2 người hạnh phúc :)

GATO quá ~X(
  20. Kalloween

Kalloween Thành viên cấp 2

truyện kể về số 3333,3 huyền thoại
    không xa hoa nhưng rất tình cảm