Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nghề Design đang khó nhằn hơn ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi datpt262, 29/7/16.

Lượt xem: 3,434

1. datpt262 Mới đăng kí

Hiện tại mình 24 tuổi tốt nghiệp Arena và cũng đi làm 1 vài công ty được 2 năm rồi , chủ yếu em làm về Web, Banner và đang tìm hiểu thêm App mobile
    Nhưng khổ nỗi cái nghề đi làm cảm thấy hơi khó khăn, lương không cao, muốn lương cao thì phải trình độ giỏi. Sau 2 năm đi làm tự nhận mình chỉ là 1 designer ở mức khá, không phải dị nhân design khủng, vừa rồi tìm hiểu thì thấy mọi người nói ngoài 30 tuổi còn khó kiếm việc hơn nên trong đầu đang bị phân vân giữa 2 vấn đề :
    1 - Vẫn tiếp tục con đường thiết kế và sẽ học thêm html/css để phấn đấu cho sau này
    2 - Mình muốn theo 1 mảng khác đó là đi học lập trình IOS, tìm hiểu thì thấy nó có tương lai sau này, hơn về cả lương và độ kinh nghiệm , làm càng lâu sẽ càng am hiểu và độ khủng của mình sẽ càng cao hơn, mà nó không phụ thuộc nhiều vào những vấn đề thẩm mỹ sáng tạo ( mình chỉ làm theo ý tưởng của design ), có thể biết chút design nữa cũng là 1 lợi thế
    Rất mong muốn được mọi người góp ý cho mình 1 lời khuyên
    Thanks All !!!

...

Ủng hộ diễn đàn