Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nghề SEO sẽ ra sao - sống hay chết?

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi viettel2016, 18/2/17.

Lượt xem: 10,364

1. viettel2016 Mới đăng kí

Nhưng thời gian đổi thay, Google dần nâng cấp các thuật toán và siết chặt các tiêu chuẩn, việc lên top càng trở nên khó hơn, những cách làm seo cũ kỹ như giai đoạn 2016-2017 đã không còn phù hợp nữa. Đó là lý do tại sao nhiều anh em seo than khó vì họ vẫn giữ cách seo như trước đây trong khi Google đã thay đổi đến chóng mặt

SEO ko chết và cũng ko biến mất, chắc chắn là vậy, chỉ là sẽ khó hơn thôi. Nhưng khó khăn lại chính là cơ hội cho những người làm seo chân chính, Seo Pro. Những cách làm seo chụp giật, dùng phần mềm và các thủ thuật đánh lừa Google để làm tăng thứ hạng từ khóa dần sẽ không còn đất sống.

Làm seo bây giờ ngoài đam mê, chăm chỉ cầu tiến còn cần sự sáng tạo và đặc biệt là nghiêm túc với công việc của mình. SEO nhìn bên ngoài tưởng chừng như đơn giản bởi lẽ cốt lõi của SEO chỉ xoay quanh nội dung và backlink, làm SEO tốt có nghĩa là tập trung vào nội dung và backlink. Nhưng nếu nội dung không tự viết, backlink ko phải là backlink chất lượng thì dù những gì bạn đang làm cũng ko phải là seo thật sự. Chỉ có nội dung sáng tạo tự viết, backlink chất lượng cao mới giúp anh em đạt được cái đích là lên top bền vững và trụ lại được với nghề

Tiếp tục làm seo và tiếp tục lên top có nghĩa là bạn đang và sẽ thành công. Bỏ nghề seo có nghĩa là bạn chấp nhận là một người thất bại. Bạn sẽ chọn mình là một người thành công hay thất bại?

...
  2. Daoca

Daoca Banned

mình đang làm trang web bán tranh sơn dầu
    cần người seo web và edit thame cho cho bản opencart 2.3
    tranhvesondau .com
    LH:ngabad7@gmail.com
  3. CT ÁNH SÁNG KIM CƯƠNG

CT ÁNH SÁNG KIM CƯƠNG Mới đăng kí

4. vanlacay

vanlacay Mới đăng kí

Mình thấy nghề này đang hot, đang tính theo học đây, ai biết chỗ nào uy tín chỉ em vớiiiiiiiiiiiii
  5. huyenvtx

huyenvtx Mới đăng kí

Nghề nào chả có cái khó, quan trong mình có giải quyết được khó khăn hay không mà thôi. Ai seo pro vẫn lên top đều đều =))
  6. tuantun18

tuantun18 Banned

SEO chưa bao giờ hết Hot :D :D
  7. hangvo1795

hangvo1795 Banned

Sẽ không chết nhưng khó sống vì mức độ cạnh tranh ngày càng cao
  8. thanhdotea

thanhdotea Mới đăng kí

nghề SEO khá là mệt càng ngày càng phải biết nhiều mới sống được :D
  9. linkadm

linkadm Thành viên cấp 1

Các bác cứ làm mình hoang mang. Mới tập tành theo SEO. Cũng đang được trải nghiệm dự án, mà nó cứ nhảy lung tung, đau tim quá.
  10. Lưu Hùng IMK

Lưu Hùng IMK Mới đăng kí

Một số bạn mới bắt đầu học seo, marketing thường lên google tìm hiểu nhưng kết quả tìm kiếm thì rất mênh mông rộng lớn nên thường hay bị rối, không biết tin kết quả nào, không biết theo ai. Vậy các anh chị có kinh nghiệm lâu năm cho ý kiến để giúp đỡ những newbie có cái nhìn cụ thể nhất để bắt đầu cho một hướng đi đúng đắn nhé. Mọi người cùng cho ý kiến đi ạ.
  11. tnguyenx91

tnguyenx91 Thành viên cấp 1

Mỗi ngành mỗi nghề 1 khác nhau, cố sống chung với b ão google thôi
  12. chonsuong

chonsuong Thành viên cấp 1

Mình thấy ở VietMoz dạy SEO rất ok, học trường phái seo mũ trắng lên top bền, chẳng bao giờ sợ phạt.
  13. david truong

david truong Mới đăng kí

Chắc chắn seo sẽ ngày càng trở nên khó hơn rồi vì GG không ngừng cập nhật thuật toán và bản thân lão GG cũng rất ghét những người làm seo vì đã can thiệp bằng tay vào bảng xếp hạng của nó nên mình nghĩ sắp tới sẽ khá là căng đó mấy bác. Ah, mình có nghe phong phanh là lão google đang thử nghiệm tăng thêm phần quảng cáo Adword lên thành 5 ở vị trí đầu nếu đúng như zậy thì xem ra trong tương lai gần muốn lên trang đầu không phải chuyện đơn giản :D:D
  14. banxungdang

banxungdang Banned

ngành nghề nào cũng có cái khó khác nhau , seo bạn làm đúng luật gg thì ngại gi thủ thuật toán
  15. Dung_ThienHa

Dung_ThienHa Mới đăng kí

Nghề seo sẽ tốt với những ai ham học hỏi, đa số thì đây là nghề phụ.hjhj
  16. momo150k

momo150k Mới đăng kí

SEO vất vả lắm, kiên trì mới theo được
  17. luckyart

luckyart Thành viên cấp 1

giờ có ng đánh giá cao chạy adword hơn seo
  18. bachthien

bachthien Banned

Không có nghề nào chết cả, chỉ có nghề đó tiến hoá lên thôi