Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nghệ thuật Typography thủ công từ lá cây và dao rọc giấy

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm đẹp - Tài liệu tham khảo Typography' được đăng bởi mgr, 30/4/13.

Lượt xem: 9,298

1. mgr Cựu quản trị

Đây là một tác phẩm sáng tạo ấn tượng của Mei Linn đến từ Malaysia. Sử dụng sản phẩm từ tự nhiên (lá cây) và dao rọc giấy để tạo thành bộ bảng chữ cái và bộ số học. Cùng xem bộ typography sáng tạo này nhé:[​IMG]

Nguồn: Y2Graphic

...
    Rùa Crash, goal, dontworrybehappy18 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Sáng tạo ko ngại chất liệu ^^
    Gió LR, mgrrain quý thích bài viết này.
  3. Regina Vũ

Regina Vũ Mới đăng kí

Như này bứt bao nhiêu lá cây còn xanh mới ra đc tác phẩm? Đụng đến môi trường rồi =..="
    Gió LRmgr thích bài viết này.
  4. overrage

overrage Thành viên cấp 2

đẹp nhĩ trước đây cũng có người làm dạng này nhưng không đẹp bằng Mei Linn :x

StormJuz, goal, Dory Điên8 người khác thích bài viết này.
  5. ongluoibieng

ongluoibieng Thành viên cấp 1

:+1::like:
    mgr thích bài viết này
  6. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

sáng tạo đấy chứ !!! bạn khéo tay đấy !!
    mgr thích bài viết này
  7. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

Regina Vũ đụng chạm gì cơ,bạn có vấn đề à
  8. Nguyễn Tiến Trường

Nguyễn Tiến Trường Thành viên cấp 1

Than tổ ong chuẩn :v bày đặt môi vs chả trường lá cây thiếu khỉ j mà đụng vs chạm
    Tron Tron LB thích bài viết này
  9. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

khi nào chặt cây thì mới ảnh hưởng đến môi trường chứ
    còn lá thì thay theo mùa, đến mùa thu nó cũng rụng thôi :D
    bạn nhạy cảm quá
  10. Regina Vũ

Regina Vũ Mới đăng kí

Than tổ ong Mình đụng chạm gì bạn chưa mà bảo mình vấn đề? Ý kiến cá nhân mỗi người, problem gì hả bạn? Ý kiến của mình cũng từ ý thức mà ra, bớt đi 1 chút lãng phí, thêm được 1 chút xanh. Như vậy là người có vấn đề à bạn? Chỉ ra hộ mình vấn đề ở đâu? :)

New Orleans Bạn vui lòng xem lại comment của mình, lá cây còn xanh, nếu tác phẩm từ lá khô rụng vàng mình k có ý kiến.
    Nếu cứ ai cũng suy nghĩ bứt cái lá thôi mà, có sao đâu, thì cứ mỗi ng chung tay bứt 1 lá thì liệu các bạn nghĩ còn lá để sản xuất oxi cho các bạn k? Mình có ý này, tóc cũng bứt rồi mọc lại đấy, mỗi ngày đc 1mm đấy, nên thôi buồn cứ bứt vài cọng xoắn chơi, ok? :)
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Regina Vũ bớt đi chút lãng phí mà nhìn ava bác kìa, cái mủm cây đang non thế mà xúc lên chụp ảnh luôn, cáii mủm đấy mà lớn lên chắc cũng phải mấy xe oto lá đó nha ;))[​IMG]
    ZinPThan tổ ong thích bài viết này.
  12. Regina Vũ

Regina Vũ Mới đăng kí

Đoilơ ViệtDesigner vốn dĩ biết trc sẽ bị vặn về avt. Bây giờ nếu mình bảo là cành này mình nhặt đc ở đống đất khi ngụp lặn theo đoàn, cầm lên suy nghĩ thì bị bắn, chả ai tin nhỉ. Nhưng đơn giản thế này thôi nhé, nếu thật sự mình bứt, thì mình khi nói những lời như cm trên, mình sẽ tự giật mình mà tháo avt xuống, đằng này bạn có thể xem avt của mình post từ lúc vào, cũng k tháo xuống để ngụy biện. Con người mà bạn, đâu thể mất hết tôn nghiêm nv. Bạn tin hay k, tùy bạn. *cười*
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Regina Vũ tùy bác thôi, nếu thật sự bác muốn bảo vệ cây xanh, môi trường như thế thì bây giờ và sau này có lẽ nên đi bộ và đừng đi xe máy nữa... đi xe bus cũng vẫn cứ làm ô nhiễm thôi .. ko nên làm ra vẻ kiểu như quan tâm lắm về môi trường...
    Ảnh bị bắn,nếu thật là từ lâu rồi và suy nghĩ kiểu biết trước sẽ bị lôi ra nói như thế thì sao còn up làm ava nhỉ.

Và nhiều cây thì lá xanh nó cũng tự rụng chứ đâu phải cứ đợi đến là vàng úa nó mới rụng đâu..
    New Orleans thích bài viết này
  14. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner
    bạn ăn thua làm cái gì, nhiều người thích tỏ vẻ thì cứ kệ người ta đi, rep đi rep lại cũng chả lên đc tí trình nào, kiểu có nhiều thứ chẳng liên quan, lại thích lôi ra bắt bẻ thì chịu rồi .
    ZinP thích bài viết này
  15. kohaku

kohaku Thành viên cấp 1

Đẹp quá nhỉ, nhiều lúc xem mấy cái này mà tự kỷ bản thân ghê gớm :-<

Ủng hộ diễn đàn