Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nghịch Tí 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi 1noiratxa, 3/1/13.

Lượt xem: 14,242

1. milokid

milokid Thành viên cấp 1

em gà mờ nhưng nói thật là người khác góp ý thì nên nghe đi ạ :) cơ bản là "sự thật mất lòng" thôi. bác không muốn nghe thì đừng post :3
    như em post 1 lần bị nói quá trời mà đâu có nản đâu :3
    DX_Degeneration thích bài viết này
  2. 1noiratxa

1noiratxa Mới đăng kí

không biết mấy bạn định nghĩa về ảnh 3d ntn
    còn định nghĩa về ảnh 3d của mình là những ảnh
    khiến cho người xem bị gây ảo giác
    không phân biệt được chủ thể là thật hay giả
    không biết vật mình nhìn thấy quay theo chiều nào
    có thể đi lên hoặc đi xuống tùy theo hướng nhìn
    còn trong bức ảnh của mình
    thì mình xin khẳng định rằng 100% các bạn sẽ thấy là người này
    đang cầm 1 cái gì đó nhìn về mọi góc cạnh
    có có những người còn tưởng tượng ra đó là cái máy ảnh dslr
    nhưng thực chất người này chẳng cầm cái gì ở trên tay ngoài không khí cả.
    theo mấy bạn thì bức ảnh này đó đã đủ độ ảo để
    khiến người khác không phân biệt được chủ thể và gây ảo giác chưa.
    ai trong các bạn đẫ nhìn ra cái máy ảnh thì tốt nhất đừng vào cmt nữa nhé
  3. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

thật sự là mình không muốn tranh luận nhưng vẫn phải nói thế này: bạn trông chờ điều gì khi post tác phẩm này? Đồng ý là bạn có thể đã bỏ ra kha khá công sức để thể hiện cái ý tưởng của mình. Nhưng có lẽ cách suy nghĩ của bạn QUÁ CAO SIÊU nên tôi không theo kịp. tôi chỉ hiểu được những thứ bình thường, CÓ THỂ HIỂU ĐƯỢC.
    Hay chỉ đơn giản là bạn cảm thấy tiếc công sức của mình (có thể bạn đã sử dụng nó sai cách) nên ở đây xỉ vả người khác vì Người ta chỉ nói người ta không hiểu?
    P.s: bạn có phân biệt được thế nào là 3D, 2D, 2.5D và ảnh ảo giác không? (ý mình là định nghĩa theo số đông, còn nếu bạn có định nghĩa kiểu khác thì bó tay... mình không còn gì để nói)
    Trần Thành LợiDX_Degeneration thích bài viết này.
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

5. Nilo

Nilo Thành viên cấp 2

Thân ái và quyết thắng =D> Nói thật bạn đừng buồn chứ trò con nít.. :)) . 3D mới vãi đạn =)):))
    Trần Thành Lợigreen.phan thích bài viết này.
  6. Nilo

Nilo Thành viên cấp 2

=;=; Về vấn đề 3D bạn nên đi học lại lí thuyết
    Còn về câu '''người này với mọi góc cạnh''' .:))=)) . mình buồn cười .. Góc Góc cái con khỉ
    Còn một cái nữa là bạn không chịu tiếp thu lại còn bảo thủ . ;)
    Bạn muốn ảo giác thì chụp những góc trái với quy luật tự nhiên , làm những stock gây ảo giác như vòng tròn , ô vuông , thôi miên
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  7. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

trẻ trâu detected..
  8. green.phan

green.phan Thành viên cấp 2

khổ cái cái hình này...mình ko có kính 3D để nhìn thấy dc nó...nhìn muốn nổ con mắt chỉ thấy tấm hình 1 người cầm máy dc xếp lộn xộn như kính vạn hoa ấy....
  9. Nguyễn Tiến Trung

Nguyễn Tiến Trung Mới đăng kí

Tấm hình này mình cảm thấy có nhiều hướng, 1 tấm hình 1 người đàn ôg đứng phía sau, và có 1 người con gái ngồi thấp xuống cầm 1 cái máy ảnh chụp lại tấm ảnh, sau đó bạn í để tấm hình theo nhiều góc nhìn ^^

Nhưng mình vẫn chưa hiểu tâm tư của tác giả là gì ^^
  10. Sun

Sun Mới đăng kí

cái này mình nghĩ là ảnh đánh lừa thị giác thôi :) còn về 3D có nghĩa là không gian ba chiều cả vật thể, có chiều dài chiều cao, chiều sâu. ý tưởng của bạn độc đáo và rất hay, mình rất ấn tượng về nó, tuy nhiên xắp xếp phần ở dưới chưa tạo được độ sâu cho lắm :D
    tác phẩm có hai loại, nghệ thuật vì nhân sinh và nghệ thuật vì nghệ thuật :D có rất nhiều họa sĩ nổi tiếng chết trong nghèo đói, bệnh tật, điên dại, tác phẩm của họ một ngày nào đó được tìm thấy và người ta sau mới có thể ý thức được cái đẹp trong nó,thử hỏi ở đây bao nhiêu người hiểu tranh của picaso cũng như khen nó đẹp? vì vậy cá nhân mình khuyến khích những thứ dám làm, dám nghĩ.
    còn về phần mọi người, khi người ta làm một tác phẩm của mình cũng như đứa con tinh thần của mình, dù xấu dù đẹp thì cũng post lên để cho mọi người xem, thấy hay ko hay, ko hợp gu, hoặc có thể do hiểu biết của chủ thớt còn hạn chế thì cũng chỉ cần nói nhẹ vài câu thôi,buông những lời như vậy thì hơi phũ, thành ra chủ thớt cũng ko kiềm chế được ngôn từ
    tất cả đều vui vẻ thì có phải tốt hơn ko
    ps:mình thích tác phẩm này của bạn, hi vọng sẽ tiếp tục được xem những tác phẩm khác của bạn

Trần Thành LợiLê Hải thích bài viết này.
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Thôi,nói chung chủ thớt post lên chỉ là muốn Khen - Not Chê .anh e khen cái cho mát lòng mát dạ rồi Next topic đi là vừa .
  12. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

Mang đi đấu giá đi ^^ !
    Chông ấn tượng đấy chứ ! nhưng nói đẹp thì lại tự xạo lòng mình.
    Còn gop cả đóng VDS chê nữa chứ. Kiểu này đẹp cũng nói xấu. dù mình gà PTS
  13. spirit

spirit Mới đăng kí

Sến + Trình còi + Bảo thủ = Nguy hiểm.
    Trần Thành LợiDX_Degeneration thích bài viết này.
  14. Hoang Luxius

Hoang Luxius Thành viên cấp 2

Trình bác cao đến mức làm ra 1 " tác phẩm " mà không ai hiểu nổi :D. Chắc chỉ có " Cao nhân " Như bác mới hiểu thôi. Tôi chỉ thấy bác chụp 1 tấm hình cầm cái gì đó, rồi chỉnh màu negative, reverse v.v...xoay xoay vòng vòng để tạo hiệu ứng 3d ra một "tác phẩm" khó đỡ...Chắc do trình mình quá kém...phải học thêm thôi :-"
  15. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

... uốn lưỡi (tay) đủ 7 lần chưa hở bạn?

Hiểu ý tưởng (muốn làm như ở trong một khối f*ck tạp nhiều mặt) nhưng thực hiện ý tưởng thì... ba chấm.
    Mình chỉ góp ý thôi, trình của mình thì không bằng bạn được đâu :)
    Nếu có thời gian xin xem qua mấy project "gà" của mình để góp ý cho mình mau tiến bộ bằng bạn nhé :)
  16. BiaeKid

BiaeKid Thành viên cấp 1

1 bức ảnh rất rất là trừu tượng :D
  17. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Chưa bàn về vấn đề khác nhưng việc quăng tấm hình không kèm chú thích là đã vi phạm nội quy diễn đàn rồi bạn à, đó là không tôn trọng người xem :)
  18. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Trần Thành Lợixuanhung thích bài viết này.
  19. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

với kiến thức hạn hẹp, mình chỉ biết mấy loại này

dựng hình 3d[​IMG]

phim 3d[​IMG]

3d ẩn - 3d stereogram

hình gây ảo giác

mình thấy tác phẩm cao siêu của bạn chẳng thuộc về bất cứ thể loại nào kể trên cả
    DX_Degeneration, xuanhungTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  20. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Vâng, toàn thể ae ở đây, cả e cũng thế, có thể trình mọi người cộng lại cũng chả bằng bác, con mắt 3D của ae ở đây cũng chưa nhìn dc như bác, chưa cảm nhận được 1 tác phẩm 3D của bác, VDS là nơi mọi người vào học hỏi, chia sẻ kiến thức, và VDS không hề có tiêu đề, tiêu chí " Cái gì cũng biết" ... Bác có thể qua bên F17 post.
    Và cái này là do chủ thớt nhá :"có đi học 10 năm nữa quay lại các bạn cũng không biết được cái đấy là cái gì đâu"
    Nhớ uốn não 7 lần trước khi nói
    Thân ái.

Lê Hảixuanhung thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn