Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Người bắt đầu nhập môn photoshop nên bắt đầu từ đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi cracking, 8/10/12.

Lượt xem: 12,283

1. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

Vấn đề là bạn định hướng mình học cái gì? Blend, Painting hay design? Khi bạn định hướng được mình sẽ học gì mình sẽ nói cho bạn bước tiếp theo.
    Ann Dece thích bài viết này
  2. Congachamxup

Congachamxup Thành viên cấp 2

Tùy nhu cầu và sở thích của bạn thôi :D
    Nếu là 1 photographer thì pts trước hết là màu đã, vào chỉnh ba cái level, rồi loại bỏ các chi tiết vụn vặt nhỏ nhặt để bức ảnh trong hơn.
    Nếu là 1 editor thì bạn có thể học cách sử dụng các công cụ (tool) thông qua các tut chia sẻ ở 4rum mình :D
    mình cũng chỉ biết có thế :">
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

nên tìm một cuốn giáo trình dạy những công cụ cơ bản nhất, sau đó thì tìm những tut từ đơn giản trước rồi sau đó phức tạp dần lên rồi làm theo, trong quá trình làm bạn sẽ vô tình biết được nhiều chức năng mà trong giáo trình ko có dạy...làm nhiều rồi sẽ biết được nhiều chức năng cao cấp hơn...^^:x
  4. Tèo

Tèo Thành viên cấp 2

Mình là "Tony Tèo" từ bao giờ vậy =))
  5. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Chủ thớt phải tìm hiểu PTS là gì trước đã. Thíc màh không hiểu nó là j thì chết chắc. Mún biết cứ hỏi Google. Màh mình nghĩ bạn nên đi học 1 khóa PTS đàng hoàng đi, để hiểu và biết cách sử dụng layer PTS trước đã. Ùi về nhà tự luyện tập thêm! Chứ PTS là nền tảng của design rùi!
    Ann Dece thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn