Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Người đẹp và Chúa tể sơn lâm (Nhìn lại quá khứ - Lần đầu ghép hình PTS)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tanirac, 18/8/14.

Lượt xem: 8,797

1. tanirac Thành viên cấp 3

Nhìn lại một chặng đường mình tiếp xúc với phần mềm PTS, quả thật thấy rất vui xen lẫn chút tự hào bản thân và đôi khi còn thấy buồn cười với những tác phẩm mình đã tạo ra nữa.
    Đây làm một tác phẩm ghép ảnh đầu tiền bằng PTS của mình vào năm 2011. Hồi đó dùng PTS CS3 hay CS4 gì đó, cũng mới tập tềnh làm theo một số Video tut và tìm kiếm hình trên Google để ghép cho vui. Rồi tìm thấy hình 1 cô gái mặc bikini rất xinh, lại tiếp tục thấy hình 1 chú hổ cũng dễ thương nữa. Mình nảy ra một ý tưởng nghệ thuật (rất nghệ thuật đối với mình lúc đó):
    Một cô gái với sắc đẹp khiến cho đến cả chúa sơn lâm cũng phải mê mẫn, ước muốn được gần người đẹp và mong muốn thể hiện tình yêu đối với người đẹp đã khiến một con hổ vốn là một con thú dũng mãnh chuyên ăn thịt các động vật khác phải quì gối ngoan ngoãn bên người đẹp, miệng ngậm lấy một nhành hoa hồng đỏ thắm, thể hiện tình yêu của Chúa tể sơn lâm trước người con gái.

PS: Hình con hổ là tranh vẽ, còn người đẹp là ảnh chụp nên chưa ăn nhập lắm.

...
    hatay1712 thích bài viết này
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Và đây là tác phẩm của mình
    Gần giống với tranh của bạn về nội dung nhưng khác nhau về thể loại ( đồ họa và hội họa), mình dựa vào tranh của họa sĩ người trung quốc vẽ trực tiếp con gái của họa sĩ và mình đã chuyển thể tranh sơn dầu đó sang loại hình mới đó là đắp phù điêu. Mình làm tranh này cách đây 3 năm rồi, vẫn còn nhiều chỗ mình chưa ưng ý cho lắm...
    Trandinhkhiemtanirac thích bài viết này.
  3. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn làm đẹp thật đó. Mà bạn đắp bằng đất sét à
    Mình tìm thấy bức ảnh mà bạn họa theo đây này
    Trandinhkhiemhatay1712 thích bài viết này.
  4. hatay1712

Đúng rồi , đất sét đấy, khi làm xong rồi thì sẽ tạo khuôn bằng thạch cao từ tranh đất sét đó và đổ ra sản phẩm bằng chất liệu composit . Sau đó bán cho khách và lấy tiền. ha...ha...
  5. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn rất có khiếu.....Kiếm tiền. Hi
  6. hatay1712

Còn bức này mới vẽ hôm qua, gần xong rồi, khách chuẩn bị phải đưa tiền ra rồi.:)):)):))
    hungdv1991 thích bài viết này
  7. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Vậy bạn hiện đang làm nghề gì vậy... hatay1712
  8. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

9. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Acchan hả :O :O :O
  10. huytran2702

huytran2702 Thành viên cấp 1

tanirac bác ý làm nghề vẽ tường dạo đó mà.
  11. rubinh0c

rubinh0c Mới đăng kí

cháu thấy ở chỗ bàn chân chưa được
  12. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

Đẹp thật , lần đầu bác ghép mà đã được như thế rồi
  13. hatay1712

Uh lần đầu ghép thế là tốt rồi, còn một số lỗi chắc bạn ấy bây giờ sau 3 năm cũng nhận thấy
  14. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Vậy chứ đôi khi mình làm, mình lại chẳng thấy lỗi đâu ấy chứ.
    Dạo này chắc hatay1712 chắc cũng đã thấy nhiều tác phẩm ghép của mình trên diễn đàn. Tuy không phải tự cao gì, nhưng thấy tay nghề cũng ổn.
    Mình thì không thiên về thể loại gì cả, khoái chụp ảnh, Ghép hình, Blend, Troll nữa. Đó là chưa kể còn làm 3D, kỷ xảo phim, biên tập phim, flash nữa. Mỗi thứ 1 ít, đủ để ai nhờ thì làm giúp. Hi
  15. hatay1712

Mặc dù không giỏi nhưng mình thích giúp mọi người và mình cũng thích trool nữa :)):)):))
    tanirac thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn