Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nguyên nhân lỗi sai màu trên Window 10 khi xuất file từ photoshop do đâu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức bổ ích khác' được đăng bởi haibet, 9/7/20.

Lượt xem: 4,817

1. haibet Mới đăng kí

Mình vừa update vin 10, thấy giao diện sáng hơn, sài nói chung rất ok.
    Nhưng khi thiết kế file trong photoshop xuất ra 1 file jpeg, thì phát hiện ảnh hiển thị không đúng màu so với file gốc.
    Loay hoay tìm nguyên nhân và khắc phục thì mình mới biết là do trình xem ảnh "Photos" trong Win 10 hiển thị không đúng màu.
    Mình úp file lên facebook thì màu giống với thiết kế. Mình mở thử trên Trình xem ảnh "Windows Photos Viewer" nhưng Win10 chỉ hỗ trợ Windows Photos Viewer mở file TIFF, còn file jpeg, png là chuyển nhượng cho "Photos"

Loay hoay tìm hiểu thì mình cũng khôi phục được trình xem ảnh cũ là "Windows Photos Viewer ".
    Sau khi, mở cùng 1 file ảnh thì Windows Photos Viewer đã hiển thị giống màu gốc trong thiết kế, còn Photos thì hơi đậm mà hơn.
    Các bạn có thể xem hình sau:

Nếu bạn nào gặp trường hợp như mình thì có thể xem bài khôi phục Windows Photos Viewer: quantrimang.com/huong-dan-mo-va-xem-anh-nhanh-tren-windows-10-117009
    để xem ảnh đúng với hình gốc thiết kế.
    Còn về app Photos thì chắc phải chờ Microsoft nâng cấp thêm trong tương lai.
    Một chút chia sẽ, cảm ơn mọi người đã xem!

...

Ủng hộ diễn đàn