Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhà quê - Hai Lúa

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm kiến trúc của bạn' được đăng bởi Pham Ngoc Ut, 17/6/14.

Lượt xem: 4,231

1. Pham Ngoc Ut Thành viên cấp 1

Mình không thiết kế, chỉ là người thể hiện. Các pro cho ý kiến nhé.

...
  2. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

Bài đẹp lắm bạn. lên màu và vật liệu tốt..:-bd
    Nhưng Bức tranh để ko hợp lý lắm.
    Phần Ánh sáng có vẽ hơi sáng quá nhìn ko được thực lắm.
    Nếu để thể hiện cho Chủ đầu tư thì hầu kì ghép ảnh thế này là được rồi.
    Nếu có thời gian bạn nên model luôn cái ao và thêm cây 3D . :like:
    solomoon2 thích bài viết này
  3. Pham Ngoc Ut

Pham Ngoc Ut Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn MusiHieu, không ai chém nữa ah? Hic
  4. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Mình chém nhé?
    Mình sẽ không bàn về vấn đề trình độ cũng như thủ thuật sử dụng phần mềm ở đây, mà mình muốn nói đến vấn đề sáng tạo trong kiến trúc, mình thấy màu sắc cũng như hình dạng ngôi nhà của bạn không đẹp, ngôi nhà thế này thì nông dân cũng thiết kế được. Còn nếu bạn hỏi không đẹp ở chỗ nào thì mình khó diễn tả, khó nói. Chỉ thấy là ngôi nhà thiết kế xấu. Hic.
    Pham Ngoc Ut thích bài viết này
  5. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Nói thế không biết chủ thớt có chưởi không nhưng nói xong rồi, chạy thôi !
    :)):)):)):)):)):))
  6. Pham Ngoc Ut

Cám ơn bạn do dang, như nội dung chia sẻ mình đã nói, mình chỉ là người thể hiện 3d, còn thiết kế là người khác bạn ah. Mình cũng công nhận rằng kiến trúc ngôi nhà ko có gì là sáng tạo, hay mới mẻ cả.
  7. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

nhà giống như nhà chùa hơn là nhà ở
  8. MusiHieu

Vãi cả chém...!?
    do dang : bác có chém thì canh ngay cổ mà chém 1 phát chí mạng ấy :) . chứ bác chém tứ chi thế này thì chủ thớt khó mà lần ... :))
  9. thietkewebhoian

thietkewebhoian Thành viên cấp 1

Mình chém gió chút :
    1/ đường dẫn xe lên ?
    2/ Nếu theo hướng nắng , mà nếu là nắng chiều thì không ổn
    3/ Mái sau thấp - > nóng khi về chiều -> cần nghiên cứu lại

Mới thấy chừng đó :))
  10. tuan491982

tuan491982 Thành viên cấp 1

Kiến trúc thì không nói ở đây rồi , kỹ năng thể hiện 3d của bạn cũng không tốt , cứ y như mới biết vẽ , ghép môi trường cung quanh cũng chưa thật , còn thấy giả lắm .Thân...
  11. Pham Ngoc Ut

Cám ơn bạn tuan491982 đã nhận xét, đọc bài của bạn mà mình thấy buồn buồn vì biết rằng trình độ của mình còn kém quá. Xong, mình cũng nghĩ rằng một người có cái nhìn và đưa ra nhận xét như vậy chắc hẳn là một cao thủ thể hiện 3d rồi đây. Vậy nên rất mong bạn tuan491982 post một vài tác phẩm do bạn làm, với kỹ năng thể hiện 3d tuyệt vời của bạn xem tôi và mọi người có thể học hỏi được gì ở một cao thủ như bạn nè???
  12. tuan491982

okie bạn , bạn không cần khích kiểu đó đâu , minh chuyên về nôi thất hơn , nên sẽ post những hình nội thất cho bạn thấy , còn muốn xem nhiều hơn nữa thì mới bạn qua facebook mình nhé , facebook la tuantrungdoi .Vi minh k đủ bài để post hinh lên đây , bạn có thẻ tìm thông tin của minh trên diễn đàn , mình đã từng có post bài trên đây . Thân.
  13. Pham Ngoc Ut

Chào bạn tuấn 491982! Ah, bạn chuyên về nội thất hả??? Chứ không phải cao thủ 3d về ngoại thất sao? Thế bạn có biết gì về ngoại thất không vậy? Còn mình thì dân kỹ sư thôi, chỉ dám nhận là thường làm về mảng ngoại thất (không dám tự xưng là chuyên gia hay chuyên về nội thất, ngoại thất gì cả) nên cũng không có trình độ để "thưởng thức" và cũng chẳng dám bàn luận gì về những "tác phẩm" nội thất của bạn đâu. Miễn bàn nhé, chào bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/7/14
  14. Arte Nguyen

Arte Nguyen Thành viên cấp 1

Nhìn cái nhà lúa thật !
    Nhìn cái bóng nắng như có 2 mặt trời thỳ phải ? Ánh sáng chiếu vào căn nhà nhiều quá mà phần bóng đổ lại ít nên nhìn rất chói !
    Và môi trường , không có môi trường 3d ! Môi trường toàn là ghép nên nhìn giả ! nếu có thể thỳ nên model môi trường 3d luôn , hoặc 1 phần ( vài cái cây chẳng hạn - để lấy bóng đổ )
    Camera, mình thường đặt camera cao 1m6 -1m7 so với nền , góc nhìn thật hơn , góc cam này hơi cao !
    Gởi bạn vài nhát chém thế thôi @@
  15. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

lại sắp Oánh nhau ùi. :-s
  16. kinhkinhhp

kinhkinhhp Thành viên cấp 1

Nói thật thì bài bác chưa đc tốt, nếu như không muốn nói là kém :) Bác là dân kỹ sư chứ không phải dân kiến trúc phải ko, vậy thì chẳng có gì phải bàn cả, làm thế này là đương nhiên thôi
  17. tuan491982

Eo , bác là kỹ sư thì không nói làm j rồi ,góp ý cho bạn thì bạn co vẻ khó chịu nhỉ , như vậy thì không bít chưng nào mới lên tay nghề được , :(.Sory , giờ mình post được tấm ngoại thất này , mình cũng chỉ cover lại thôi.
  18. MusiHieu

tuan49182 : Bạn cover lại là cover thế nào thế ? lấy lại cái scene cua người khác rồi chỉ việc ngồi Render thôi hử ?
    với cái nhận xét và góp ý của bạn nghe mà nhức nách...

Ủng hộ diễn đàn