Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét dùm em cái logo mới làm với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi sonhuu, 31/7/14.

Lượt xem: 2,178

1. sonhuu Mới đăng kí

Em chào các bác. Em ko phải designer hay dân chuyên chỉ là biết 1 chút về pts cơ bản. Em mới mở dịch vụ về đồng phục, nhắm đối tượng teen nên mày mò tự làm cái logo này. Theo các bác có ổn ko ạ. Em ko có chút kiến thức gì về mỹ thuật cũng như đồ họa

...
    Hứa Hồng Quân thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nói bạn đừng buồn, cái này mình chả dám nhận xét luôn ấy @@
    Que Anh thích bài viết này
  3. sonhuu

sonhuu Mới đăng kí

ko sao bác ạ. Đây ko phải chuyên ngành của em mà. Nên mới tham khảo ý kiến các bác xem thế nào, nên để cái này hay thuê ==
    Hứa Hồng Quân thích bài viết này
  4. Kakita

Kakita Mới đăng kí

Theo mình thấy muốn gây dựng thương hiệu thì nên đi thuê cho nó lâu dài và chuyên nghiệp hơn ^^
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Phút ngẫu hứng của những người thừa thời gian...:D
    brolenm thích bài viết này.
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nếu bác hùng mà làm bo góc được cả các chi tiết khác và làm nét chữ K đậm lên cho bằng các nét khác là ổn đấy :3 cơ mà cái vạch ở đầu hơi mỏng chút. Và khuyên dùng cho slogan ở dưới là font UTM avo regular có vẻ ổn hơn đó bác
    sonhuuNaIk thích bài viết này.
  7. hungdv1991

Vậy ah lenm mh chưa thiết kế logo bao giờ, chơi vậy thôi...:D, mh cũng thấy cáo slogan chữ củ chuối, nhưng làm biếng...:D mh tên Hưng chứ k phải hùng nhé...:D
    sonhuu thích bài viết này
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

à thì kiểu nó đồng bộ thì sẽ cảm thấy bắt mắt hơn ý, góp ý chút nữa là bạn nên chỉnh cả khoảng cách các chữ cái cho đều nhau và gần thêm tý nữa nhá. Chữ K thì xa ra tý. Cho nó đỡ cảm giác bị rời rạc và lộn xộn
    sonhuuhungdv1991 thích bài viết này.
  9. hungdv1991

ah ừ, cái logo này bị lâu nhất là chọn font, chứ làm có 5p ah...:D
  10. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Bình loạn chút, thấy cái logo của bạn chưa đc teen lắm với lại mình nhìn kg ra nó liên quan với dịch vụ đồng phục chút nào. Với nó làm mình liên tưởng chiêu Kamehamaha (kamejoko):v :v. Thật ra Kame có nghĩa là con rùa nên làm mấy cái dịch vụ cần nhanh, uy tín đặt tên này thì nên cẩn thận hjhj:3 :3
    sonhuuNaIk thích bài viết này.
  11. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

nhìn như bên nhiếp ảnh nhỉ :D
  12. sonhuu

sonhuu Mới đăng kí

Chuẩn bác TPaine. Tên này xuất phát từ chiêu Kame thần thánh mà :D. Thuê thì giá khoảng bao nhiêu là đc các bác nhỉ. Em mới làm cũng nhỏ nhỏ ít vốn thôi ==
  13. sonhuu

sonhuu Mới đăng kí

Còn con rùa theo phong thủy là biểu tượng của quý nhân, tiền tài đấy bác ạ :D
  14. Ngân Ckip

Ngân Ckip Mới đăng kí

:) cho mình xin cái font với :D
  15. lenm

lenm Thành viên cấp 4

sonhuu vấn đề là bác có bao nhiêu, báo giá bình thường một bộ nhận diện là 2tr5 đến 5tr bao gồm logo, namecard, áo đồng phục, folder, phong bì, thẻ nhân viên, bonus vài cái banner web nho nhỏ... kiểu kiểu đấy. Còn giá hữu nghị anh em thì chắc mình cái logo sẽ k dưới 500k đâu bác ạ.
  16. sonhuu

sonhuu Mới đăng kí

em đang đổ chi phí vào đầu tư quảng cáo. Tính tiết kiệm cái gì tự làm đc thì làm mà hơi khoai nhỉ ==

Ủng hộ diễn đàn