Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét giúp tớ cái logo - sẽ có hậu tạ hehe

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi NhitYeuVietNam, 3/7/14.

Lượt xem: 4,786

1. NhitYeuVietNam

NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

haha tốn chất xám nặng ấy chứ, sẽ hậu tạ khi nào tui về VN. Ông (chắc vậy ha) ở HN hay SG vậy, nếu HN thì hẹn năm sau off nhé tui khao hehe. Chắc cũng 86 ha?
  2. hieuthuan86

hieuthuan86 Thành viên cấp 1

Hứa thì zữ lời....mà chờ chầu cafe của bà chóc mọc râu quá....tui ở SG cũng vui vì giúp được bà.Chờ chầu cafe của bà đó nhe.
    NhitYeuVietNam thích bài viết này
  3. NhitYeuVietNam

hứa, hehe, đợi tui nhóe.

mà ông đang đi làm design hay ngành gì zạ, chời ơi design cứng tay ghê á :-bd
  4. hieuthuan86

Bà quá khen,cũng còn cùi lắm.làm cho công ty thấy chán quá, làm freelance là chủ yếu.tui thấy blog bà có vài dự án cũng lớn, mà bà downd mấy mokup ở đâu zậy chỉ cho tui zới.thấy mokup của bà đẹp quá
  5. hieuthuan86

6. buitungdesign

buitungdesign Mới đăng kí

Hậu tạ cái gì thế đồng chí :v

Theo quan điểm của tôi thì thiết kế này chưa ổn
    thứ nhất: kiểu dáng vòng cung ở trên thấy giống giống ở đâu đó
    thứ hai: cái chũ puna uốn éo làm mất đi độ khỏe mạnh của bố cục nhìn logo tự rưng yếu đuối và ko cân xứng
    thứ ba: Một logo đẹp phải dễ dàng trong in ấn và thiết kế, cái logo của đồng chí chỉ đứng dc ở nền đen, ra nền trắng nhìn hơi yếu.

Hết rồi
  7. NhitYeuVietNam

hieuthuan86 ông ơi mockup thì tui cứ lên google search mock phù hợp với nội dung design thui mà, dùng chế độ hình ảnh để tuyển lựa mockup trước khi down thui mà. Nếu ông cần mock dạng gì, để trình bày sản phẩm nào, cứ bảo tui tui sẽ down và gửi cho ông :)
  8. NhitYeuVietNam

buitungdesign ơi cảm ơn bạn lắm lắm nha, thật sự ngại quá cái Puna mình làm vội làm vàng trong nửa tiếng nên là lèo phèo khiến mọi người phải lao tâm khổ tứ hic hic. Và tehé mới biết trên này mọi người nhiệt tình giúp đỡ nhau thế nào đáng quý quá ạ :)

Những điểm bạn chỉ ra tui đều công nhận, cảm ơn nha tui sẽ sửa chữa.

Hihi còn hậu tạ cái gì đồng chí please xem lại trang trước dùm tui nha tui có nói về thể lệ cảm ơn ạ, hic hic post nhìu quá ad lại tưởng tui quảng cáo hà.

Thanks all nhé :)
  9. hieuthuan86

àh ra zậy, tại bà nói bà ở nước ngoài nên có nhiều thứ ở nước ngoài mình nên học hỏi, có cái gí hay chỉ tui với nha. mail tui để ở trên đó,có gì hay share với để tui học hỏi thêm, thèm cafe của bà quá àh.....kekekeke.tui đợi đó nha.
  10. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nếu nói làm cho pà Tưng thì có thế hiểu ý tưởng nhu vậy có đúng ko chủ thớt. 3 cái nét lượn sóng là để diễn tả cái đầu, còn chữ "puna" có thể hiểu "pự nà" ko nhỉ????????hehehe.........và chính cái chữ "puna" này cũng đang cách điệu uốn cong như núi đôi bà Tưng ko nhỉ?????
    .
    Nếu đúng vậy thì mình thấy pác diễn đạt khá ok. Tuy nhiên nó quá trực quan đâm ra ko đẹp. chữ nhiều màu khi chuyển âm bản để in trên nhiều chất liệu hay trên các không gian khác nhau dễ gây rối mắt. chứ uốn éo mà khá mỏng khi thi công khai triển sẽ khó làm chuẩn xác đc.
    .
    Nhìn thiết kế của hieuthuan86 mình thấy rất đẹp, rất chuyên nghiệp và ideas quá tốt.
  11. NhitYeuVietNam

Mr.Po hihi cám ơn bạn đã quan tâm nhé, tuy nhiên cái Puna và branding của bà Tưng là 2 cái HOÀN TOÀN KHÁC NHAU bạn ơi. Cái Puna mình chỉ làm thử thui, cũng chưa chỉnh sửa gì nhiều cả, còn cửa hàng Tưng 69 là client thật của mình, mình làm khá lâu và nghiêm túc. Cái Puna đúng như mọi người nhận xét khá là rườm rà, nhiều màu, vì mình lười biếng (procastinator chuyên nghiệp hỵ hỵ) nên toàn dùng các vector làm sẵn từ lâu lẩu lầu lâu, còn của Huyền Anh (Bà Tưng) mình đầu tư nên cũng khác ít nhiều.

Đành hé lộ 1 snap của bộ branding cho Tưng (dù khách hàng chưa tung ra):

Dù sao cũng cám ơn bạn đã quan tâm :)
  12. hieuthuan86

Ủng hộ diễn đàn