Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét giúp về logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Vu Xuan Vinh, 24/4/14.

Lượt xem: 3,391

1. Vu Xuan Vinh

Vu Xuan Vinh Thành viên cấp 1

minhducdesigner : có lẻ bạn đúng, mình nên dùng đơn sắc nhìn hiện đại hơi
    Logo của bạn thiết kế đẹp, nhưng nếu mình sử dụng luôn thì hơi kỳ kỳ :) Nên lần mò vọc lại để ra cái mới theo hướng có con mắt
    Biểu tượng mình vẽ là hình con mắt nhìn nghiêng đấy chứ :)
    Nhưng không khéo nên chẳng ai nhìn ra cả

Chắc phải làm lại từ đầu rồi
  2. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

cày thêm đi bạn ơi, logo của bạn vẫn còn cứng quá
    Vu Xuan Vinh thích bài viết này
  3. Vu Xuan Vinh

Vu Xuan Vinh Thành viên cấp 1

LongTran-Design : Việc cày này với dân amatuer như tớ chắc cả tháng mới xong quá Longtran ah
  4. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Bạn nhận là amatuer thì mình cũng góp ý đôi lời giúp bạn định hướng

Mình cũng không góp ý nhiều về chuyên môn ở đây, bên trên cũng có nhiều người nhận xét tương đối ổn rồi.
    Đẹp thì mỗi người có 1 cách nhìn riêng.
    Nhiều Logo đẹp nhưng chưa chắc là khách hàng đã duyệt vì không hợp ý. Điều này chắc chắn là không ít người gặp rồi bạn ạ

Để nói về 1 logo thế nào là đẹp hay các nguyên tắc thiết kế LOGO thì rất nhiều nguồn đã nói.
    Bạn là "dân Amatuer" thì nên tìm hiểu nhiều người khi làm.

Về ý tưởng:
    Ban đầu học và làm thì ai cũng vậy thôi. Dựa vào yêu cầu của khách hàng rồi nghĩ, nghĩ không đc thì tìm hiểu. Tìm hiểu xong thì sẽ biến thành của mình.
    Trừ những người quá xuất chúng ra thì hầu hết đều đi lên từ sự tìm hiểu &... chôm chỉa. Nhưng chôm sao để thành của mình mới là cái giỏi =))

Về thiết kế:
    Mới học chưa biết nhiều về soft & tool thì cứ cố gắng dần dần. Khó quá thì nhờ bạn bè chút cũng đc

. Trong thiết kế LOGO thì nên chú ý một chút nhất là đối với khách hàng Việt Nam chúng ta
    Ở Việt Nam ta thì công nghệ in ấn, sản xuất không thể bằng các nước phương tây hay ...Trung Quốc.
    Làm cầu kỳ thì cũng không sao. Đẹp là cái tốt nhưng vấn đề sản xuất khó dẫn đến giá thành cao hoặc không sản xuất đc.
    Màu cầu kỳ hoặc lạ lạ không có trong các màu cơ bản của Mica hay Alumi thì có thể mỗi ông phun sơn 1 màu khác nhau không đồng nhất. Nhìn 2 bảng hiệu để gần nhau mà cái đậm cái nhạt là chết dở...

Nếu làm đc những màu cơ bản và đơn màu đc thì sẽ tốt hơn trong việc sản xuất in ấn cũng như gia công Mica hoặc ăn mòn.
    Vũ Phi Huân, lenmVu Xuan Vinh thích bài viết này.
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bác #24 nói chuẩn, chỉ riêng việc in ấn lên đồng phục, nhiều màu quá người ta cũng k nhận làm. Các chi tiết quá nhỏ, mảnh, in hay bị lem màu, mất chi tiết. Trừ khi là in mực xịn, in phun, cái đấy hình như chỉ trong HCM có làm được còn lại thì chưa chỗ nào làm được cả. Nên khi làm logo, họa tiết cũng phải tính đến cả những cái này nữa. Hôm bữa có phải tô lại 1 cái logo cho khách vì logo quá nhiều mảng nhỏ và hơn 10 màu @@ in thì in được nhưng đội giá cao quá
    Vũ Phi Huân thích bài viết này
  6. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-bd yeah ai có kinh nghiệm cứ chém tiếp đi cho mình học ké với

Ủng hộ diễn đàn