Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét logo và cho xin ít ý tưởng ( cạn ý tưởng rồi )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Phong Khắc Wưu, 21/1/16.

Lượt xem: 5,599

1. Phong Khắc Wưu Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn đã góp ý giúp logo mình. Mình xin ad đóng giúp topic này ạ

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/1/16
    LGPhong thích bài viết này
  2. Phong Khắc Wưu

Phong Khắc Wưu Thành viên cấp 1

3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Logo không phải là thứ có thể làm chỉ trong một vài ngày được, bạn mới nghĩ 2 tiếng mà chưa ra ý tưởng nào cũng là chuyện bình thường thôi :)
    Phong Khắc Wưu thích bài viết này
  4. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Hình đâu bác?
  5. PHẠM QUẾ

PHẠM QUẾ Thành viên cấp 1

Liên quan tới máy tình, đồ điện tử thì bạn thử dùng cái laptop, màn hình hoặc cái gì khác để cách điệu cái logo..v.v. Làm sao để người khác dễ nhận ra nội dung bạn muốn truyền tải. Hai phương án của bạn đang làm mình nghĩ đến logo của Maritime bank và mấy trang bán hàng trực tuyến, chưa có gì ấn tượng lắm. Số "1" thì có thể dùng "One" chẳng hạn... Chúc bạn thành công.
  6. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Logo có 2 loại
    - Biểu tượng
    - Cách điệu chữ
    Bạn theo cái nào
  7. Phong Khắc Wưu

Mình đang cố gắng suy nghĩ ý tưởng cho cả 2 loại luôn. Làm nhiều option để người ta chọn
  8. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

lam logo thi gioi han 3 den 5 logo nhe
  9. trelizartvietnam

trelizartvietnam Thành viên cấp 1

k ưng mẫu nào cả, k biết có phải mình khó tính k :D
  10. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Mình thấy cái 1 cũng khá ok, nhưng cái màu xanh ở chổ số 1 thì nên xem lại vì chưa nỗi bật lắm.
  11. LGPhong

LGPhong Mới đăng kí

Comment đầu tiên tham gia diễn đàn, đóng góp cho bạn 1 ý tưởng :v
    Ý tưởng là giao dịch buôn bán (thể hiện việc trao đổi giữa 2 người trong chữ M) và good services (thumb up icon trong chữ t) làm hài lòng khách hàng

Stick, Felix Lee, Mr ED6 người khác thích bài viết này.
  12. zid.toannguyen

zid.toannguyen Thành viên cấp 1

Bac LGPhong . like bac' 1 phat'
    LGPhong thích bài viết này
  13. hainammotmot

hainammotmot Thành viên cấp 1

Cũng đc mà
  14. Phong Khắc Wưu

cảm ơn các bạn đã nhận xét và góp ý nha
  15. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nếu mình là chủ đầu tư thì logo của LGPhong là mình ok ngay...Đơn giản, hay và nh ý nghĩa
    Mr EDLGPhong thích bài viết này.
  16. LGPhong

LGPhong Mới đăng kí

Thanks các bác bên trên. Chủ thớt lấy file inbox email cho e nhé.
  17. Kings

Kings Thành viên cấp 2

các bác rãnh quá ha.... logo ng ta làm cả tháng trời chưa chắc xong đc cái ý tưởng... làm mới 2 tiếng lên đây nhờ vả rồi xin giúp ý tưởng. các bác nào đã lỡ cm thì thôi.. giờ thì ngưng lại hết đi.
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

còn khuyên bác thớt 1 điều. nếu bác cạn ý tưởng thì bác nên đảo 1 vòng sài gòn. hoặc bác vào siêu thị. hay bác đi đâu đó tìm ý tưởng. chứ bác ngồi suy nghĩ 2 tiềng rồi lên đây bác kêu cạn ý tưởng. Mình là mình ko thấy thích rồi đó. Trong thiết kế kiên kị nhất là những người lười nhác như bác
  19. Phong Khắc Wưu

xin lỗi bạn nha mình đăng logo lên góp ý với lại tham khảo ý tưởng của mọi người thôi. Mình không cần lấy file nào cả. Bạn phản ứng mạnh quá. Các bạn cho mình hỏi đóng topic này lại ntn àk
  20. Kings

Kings Thành viên cấp 2

như tôi đã nói ở trên. bạn vẽ cái logo trong 2h00 mà kêu cạn ý tưởng. thì đó là sự lười nhác của bạn. Nếu bạn ko nêu cái câu hết ý tưởng trong 2h00 thì tôi sẽ ko phản bác bạn. vì bạn đã cố gắng hết sức. OK
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn