Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhận xét] Stylist của dịch vụ chụp hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Hồng Huyên, 15/12/12.

Lượt xem: 12,577

1. GinShin

GinShin Thành viên cấp 1

bức đầu - stylist quá thể dị @@~ áo phông "smile"...xách cái giỏ nan..trang phục của cô dâu....ặc, ko chịu đựng nổi :-j ko đáng để đc coi là stylist ý chứ @@~
    2 bức sau thì do photographer...cách tạo bố cục vs cách chụp ko khác gì trẻ con nó chụp =)) ai lại cho chú rể cầm hoa r cô dâu ôm sau lưng...ảnh lại chả có ko gian =)) ôi mẹ ơi =))
    Hồng Huyên thích bài viết này
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

tiền nào của nấy,bác cho mj̀nh cái já của std này thj̀ mớj phản ánh dc,còn cáj này là hj̀nh gốc,chưa pts,cũng chưa lên layout thj́̀ chưa nói lên điều j,hj̀nh cướj có tj́nh chất công nghjệp những vấn đề ntn là chuyện bình thg ở tất cả std.
    Hồng Huyêncudyandem thích bài viết này.
  3. khoinguyen_tkd92

khoinguyen_tkd92 Thành viên cấp 1

:-ss=))=))=)) xin lỗi bác thớt, em nói thiệt cái này là mấy thẳng hâm nào vác máy ra chụp chứ studio cái quái nào được
    Cui_Kho, Hồng HuyênDX_Degeneration thích bài viết này.
  4. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Kỳ dị :))
    Bức 1 choáng toàn tập :-ss
  5. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Tệ... nếu đây là ảnh gốc còn thất bại hơn rất nhiều (nếu mún hậu kì và chỉnh lại bố cục vì tự tin là tay nghề pts đẳng cấp thì photographer cứ bắn snap shots cho rộng ra... mất tay, chân hết, bố cục chật thì thánh nó vẽ ra thêm cho àh)
    Bạn nên để kèm luôn tên, info studio này cho mọi ng` biết mà tránh nhé :)
  6. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Sao cứ xếp CR ở trước CD ở sau nhỉ ??? bệnh bệnh sao ấy nhìn tấm #1 còn đang tưởng ng xách túi là thằng stylist ...
    Cui_KhoHồng Huyên thích bài viết này.
  7. hoang_trungthanh

hoang_trungthanh Thành viên cấp 2

chụp thôi ko chỉnh sửa
  8. MinSmile

MinSmile Mới đăng kí

Cứ có máy ảnh là tự nhận mình là Photograper
    nực cười
    Cui_Kho, Hồng HuyênShenvi thích bài viết này.
  9. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Like nhé :)
    3 chữ Nhiếp Ảnh Gia cần đx phân biệt vs Máy Ảnh Gia \:D/
  10. Thanh Nhàn

Thanh Nhàn Mới đăng kí

2 hình sau thì mình ko biết , nhưng hình một thì mình đồng ý với bạn , stylist kỳ cục thật @@
  11. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình không muốn nhận xét nhiều vì không được xem trọn bộ. Bởi vì mỗi ngày chụp wedding mình chụp 600-800 kiểu cả shoot hỏng lẫn được. Styles không phải tấm nào cũng đẹp cũng chuẩn vì bản thân mình chụp như này mình biết chứ. Nhiều khi tạo 1 styles mình không biết có đẹp không, đơn giản chưa hình dung styles hoặc hình dung sai, k hợp thì về bỏ đi vì quá trình chụp đã tính chụp dư để bỏ. Mà bản thân styles k biết các studio khác chụp sao, còn mình thì hoàn toàn không lặp lại kể cả ở cùng cảnh. Nhiều cảnh cơ bản bắt buộc thì có thể giống nhau còn đâu sáng tạo styles mới theo tưởng tượng any time.
    Vì thế nói thật là chỉ 3-4 tấm/ 400-800 tấm chẳng nói lên điều gì.
    Lully-Phương, ZerocoHồng Huyên thích bài viết này.
  12. cudyandem

Đọc cả 1 topic chỉ thấy mỗi 1 cm bác là 1 cm hay và đúng là người hiểu biết.
  13. Hồng Huyên

Hồng Huyên Thành viên cấp 2

.
    ở trên mình có p.s là hình chưa PS đó :)
  14. Hồng Huyên

album này chụp 60pic lấy 30 đó bạn :|..nhiều pic mình ko dám up lên nữa..vì dù sao cũng là anh, chị của mình..hic [-(
    Zeroco thích bài viết này
  15. Hồng Huyên

10,5tr trọn gói :)
    nhưng đây là studio ở Bình Phước, với mức giá này ở đây đã có 1 album đẹp rồi! :|
    Zeroco thích bài viết này
  16. Hồng Huyên

mình up thêm vài tấm vậy (mặc dù ko muốn bêu xấu anh, chị của mình đâu #:-s ):)

9 của Hồng Huyên, trên Flickr

8 của Hồng Huyên, trên Flickr

7 của Hồng Huyên, trên Flickr

6 của Hồng Huyên, trên Flickr

5 của Hồng Huyên, trên Flickr

4 của Hồng Huyên, trên Flickr

DSC_5672 của Hồng Huyên, trên Flickr

lon_5718 của Hồng Huyên, trên Flickr
    IceF thích bài viết này
  17. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chưa thể vội đánh giá tường tận , nhưng đập vào mắt là thấy phản cảm ngay . Ko biết mắt thẩm mỹ của người chụp như thế nào ...
  18. cudyandem

hợ. 10tr5 trọn gói á 8-} Mình nghĩ album này chỉ cỡ 2tr thôi chứ >:) Thế thì tệ quá thật. Như bọn mình không làm cho studio, chỉ tính nguyên từ công chụp, chỉnh sửa và làm album + in ảnh. Còn khâu quần áo trang điểm thì thuê bên ngoài. Album bình thường thì tầm 4-5 triệu trọn gói (rẻ) còn muốn đẹp hơn, đầu tư kĩ hơn, nhiều địa điểm, rồi album in thì mới có giá 10tr trở lên. Thời buổi này đúng là khó khăn, thật giả đẹp xấu lẫn lộn quá 8-}
    Hồng HuyênZeroco thích bài viết này.
  19. Kim Hyun Joong

Kim Hyun Joong Thành viên cấp 2

pic 1 áo quần chưa phù hợp.chẳng có cặp đôi gì cả.thứ 2 cặp mắt 2 người nhìn 2 hướng.giống như 2 người xa lạ vậy
    píc 2 cách ôm của cô chú rể chưa tình cảm.nhìn giống như muốn nằm trên chú rể lun
    píc 3 điều tối kị của mình là ghét 2 cái đầu mắc lại vs nhau.thật sự nhìn thấy píc này mình chẳng ưa chút nào

đó là lời góp ý của mình.còn nhiều lỗi lắm mình chỉ tóm tắt vậy thôi

mình không dám chê ảnh của ai cả.vì mình cũng còn học hỏi thôi chứ chưa rành lắm.nên có gì ns sai mong bạn bỏ quá
  20. Hồng Huyên

:like:

Ủng hộ diễn đàn